Địa điểm kinh doanh khác tỉnh, nộp lệ phí môn bài ở đâu?

  • Thread starter tieuthu_007
  • Ngày gửi
tieuthu_007

tieuthu_007

Thành viên thân thiết
10/8/06
510
125
43
Tp.HCM
Chào các bạn.

CÔng ty mình ở tỉnh, mở địa điểm kinh doanh ở TPHCM. Vậy mình nộp thuế môn bài ở tỉnh hay ở TP HCM ạ.

Xin cảm ơn.
 
Hồng Đỗ

Hồng Đỗ

Thành viên thân thiết
15/6/19
20
2
3
26
Bạn có thể xem Nghị định 139/2016/NĐ-CP:

Điều 5. Khai, nộp lệ phí môn bài

3. Người nộp lệ phí môn bài nộp Hồ sơ khai lệ phí môn bài cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp.

a) Trường hợp người nộp lệ phí có đơn vị phụ thuộc (chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh) kinh doanh ở cùng địa phương cấp tỉnh thì người nộp lệ phí thực hiện nộp Hồ sơ khai lệ phí môn bài của các đơn vị phụ thuộc đó cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp của người nộp lệ phí;

b) Trường hợp người nộp lệ phí có đơn vị phụ thuộc (chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh) kinh doanh ở khác địa phương cấp tỉnh nơi người nộp lệ phí có trụ sở chính thì đơn vị phụ thuộc thực hiện nộp Hồ sơ khai lệ phí môn bài của đơn vị phụ thuộc cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp đơn vị phụ thuộc.
 
  • Like
Reactions: tieuthu_007
tieuthu_007

tieuthu_007

Thành viên thân thiết
10/8/06
510
125
43
Tp.HCM
  • tieuthu_007

    tieuthu_007

Cảm ơn bạn
 
Chung.Nguyễn Thành

Chung.Nguyễn Thành

Thành viên thân thiết
18/10/18
5
0
1
29
Bạn nộp hồ sơ giấy hay hồ sơ điện tử.
Bởi vì tờ khai thuế môn bài không có mẫu cho địa điểm kinh doanh khác tỉnh. bạn có thực hiện thế nào nộp đinệ tử cũng sẽ về tỉnh của bạn thôi.
Cty tôi lên nộp bản cứng và tiền thuế ở chi cục thuế của trụ sở chính là được nhé.
Cái này bạn lên gọi trực tiếp cho chi cục thuế của tỉnh bạn để người ta hỗ trợ
 
tieuthu_007

tieuthu_007

Thành viên thân thiết
10/8/06
510
125
43
Tp.HCM
  • tieuthu_007

    tieuthu_007

Giấy bạn ạ, do khác tỉnh mà!
 
tieuthu_007

tieuthu_007

Thành viên thân thiết
10/8/06
510
125
43
Tp.HCM
Theo Nghị định 139/2016/NĐ-CP: Cty ở tỉnh nhưng mở địa điểm kd ở TPHCM thì phải nộp tờ khai và lệ phí môn bài ở TPHCM. Tuy nhiên trong mẫu tờ khai thuế môn bài không có chỉ tiêu cho đơn vị phụ thuộc khác tỉnh thì mình khai như thế nào ạ?
 
Chung.Nguyễn Thành

Chung.Nguyễn Thành

Thành viên thân thiết
18/10/18
5
0
1
29
Bạn nộp được bản giấy khác tỉnh ah, công ty t có 2 chi nhánh trong quận 1, gọi len chi cục thuế quận 1 thì họ không nhận bản giấy, họ bắt nộp online.mẫu tờ khai cũ chỉ có mẫu cho địa đimể kinh doanh cùng tỉnh với trụ sở chính, nên nộp theo mẫu này điện tử thì đơn vị nhận được chỉ là cơ quan thuế chủ quản tỉnh bạn thôi.
Bên t nộp online về cơ quan thuế trụ sở chính, lên đấy gặp trực tiếp họ chấp nhận cho nộp ở đấy và từ đây về sau bất cứ cái gì cũng lên đấy nộp hết
 
tieuthu_007

tieuthu_007

Thành viên thân thiết
10/8/06
510
125
43
Tp.HCM
  • tieuthu_007

    tieuthu_007

Tks bạn, để mình lên Cục thuế trụ sở chính hỏi thử
 
Chung.Nguyễn Thành

Chung.Nguyễn Thành

Thành viên thân thiết
18/10/18
5
0
1
29
Tỉnh có bộ phận một cửa không thì hỏi họ là được.
 

BQT trực tuyến

  • Thanh Nam
    Thanh Nam
    Admin

Thành viên trực tuyến

  • mimitran
  • tuandat91
  • Thanh Nam

TEXT LINK

Xem nhiều