Thanh tra bảo hiểm

• Thread starter dbsk266
  • Ngày gửi
D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
chào mọi người nhờ mọi người giúp đỡ .
Bên em chuẩn bị thanh tra bảo hiểm ,anh chị nào có kinh nghiệm giúp đỡ bên em với,vì bên em đóng bảo hiểm với lương thuế là khác nhau.
trong trường hợp ktra thai sản đóng đúng 6 tháng liệu họ kiểm tra có nhận được tiền thai sản không anh chị.
Anh.chi nào có kinh nghiệm đã từng bị thanh tra mong anh.chị chia sẻ giúp em với.
Em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
Câu hỏi này phải tìm ra câu trả lời trước khi làm hai bảng lương chứ bạn. Bây giờ mới tìm, e hơi muộn đó

• Like
Reactions: honggiao
D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
Nên bên em giờ bi truy thu những người là có tên trong qtoan thuế TNDN lên bị truy thu hixx

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Kiểu này lại cho ký gửi đóng bảo hiểm để lĩnh tiền nhà nước, hưởng xong cắt phéng 1 cái nên bị các bác vào hỏi thăm.

Danh sách đóng bảo hiểm trùng với danh sách trên tờ khai QT Thuế TNCN (Ký HĐLĐ trên 3 tháng) và Bảng lương. Nếu đang không khớp thì phải tự rà soát, điều chỉnh bạn nhé!

Tiền thai sản của NLĐ thì phải có chứng từ chứng minh người lao động đã nhận, trong TH cần thiết họ cũng có thể xác nhận từ NLĐ (kể cả đã nghĩ)

D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
Bên em NLĐ Thai sản lại k có tên trong quyết toán thuế nhưng đăng ký bảo hiểm họ có tra NLĐ đóng tăng từ tháng 11.Chỉ k có tên QTT,nên bảo hiểm họ k có cho linh tiền TS ,yêu cầu GĐ lên xac nhận va có sổ lao động.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Thế thì dính phốt là phải rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA