Tiếp khách

  • Thread starter nhathaiace
  • Ngày gửi
N

nhathaiace

Thành viên sơ cấp
29/5/06
53
0
0
40
VietNam
#1
Cả nhà cho mình hỏi Công ty mình kinh doanh vận chuyển, tổng doanh thu một thánng trung bình khoảng 65 triệu thì chi phí tiếp khách một tháng mình đưa vào khoảng bao nhiêu là hợp lý ?Xin cảm ơn.
 
anktdn

anktdn

Thành viên thân thiết
11/7/05
170
2
18
35
HCM
#2
Cả nhà cho mình hỏi Công ty mình kinh doanh vận chuyển, tổng doanh thu một thánng trung bình khoảng 65 triệu thì chi phí tiếp khách một tháng mình đưa vào khoảng bao nhiêu là hợp lý ?Xin cảm ơn.
Theo Điều 11 Nghị Định 24/CP
11. Chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết, chi phí giao dịch, chi hoa hồng môi giới, chi hội nghị và các khoản chi phí khác có liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ được khống chế tối đa không quá 10% tổng số các khoản chi phí từ khoản 1 đến khoản 10 Điều này. Đối với hoạt động thương nghiệp tổng chi phí hợp lý để xác định mức khống chế không bao gồm trị giá mua vào của hàng hóa bán ra.
 
Zara

Zara

Thành viên sơ cấp
15/2/05
16
0
0
Vung Tau
#3
anktdnoi,cho mình hỏi, mình có thể tải nghị định này ở trang web nao?bạn cho mình dịa chỉ nhé.Cám ơn bạn nhiều
 
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,105
2
38
Hải Phòng
#4
Bạn vào web của bộ tài chính để tìm và tải về. Nội dung đó cũng được phản ánh ở thông tư 128 -thuế TNDN. Bạn có thể vào thư viện WKT để tải về.
 
Zara

Zara

Thành viên sơ cấp
15/2/05
16
0
0
Vung Tau
#5
Cám ơn bạn Le Quang Huy nhieu nhe. Mình vừa tìm nghị định 24/CP nhưng đó là : NGHỊ ĐỊNH SỐ 24/CP NGÀY 24/08/1995

CỦA CHÍNH PHỦ VỀ THỦ TỤC XUẤT CẢNH, NHẬP CẢNH.Không biết anktdn có nhớ nhầm không
 
Sửa lần cuối:
ngocluyen12

ngocluyen12

Thành viên sơ cấp
24/4/07
706
0
0
Hai phong
#6
Có nghị định 24/2007 mới ra bạn vào thư viện đó tải.
 
ngocluyen12

ngocluyen12

Thành viên sơ cấp
24/4/07
706
0
0
Hai phong
#7
Cám ơn bạn Le Quang Huy nhieu nhe. Mình vừa tìm nghị định 24/CP nhưng đó là : NGHỊ ĐỊNH SỐ 24/CP NGÀY 24/08/1995

CỦA CHÍNH PHỦ VỀ THỦ TỤC XUẤT CẢNH, NHẬP CẢNH.Không biết anktdn có nhớ nhầm không
nghị định số 24/2007/NĐ-CP ngày 14/02/07
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều