HỦY HOA SĐƠN ĐÃ KÊ KHAI

• Thread starter tranhang97
  • Ngày gửi
tranhang97

tranhang97

Sơ cấp
30/5/19
7
1
3
26
Xin chào mọi người, chuyện là thế này
Công ty em đã xuất hóa đơn cho người mua vào quý 2 và đã kê khai thuế đầu ra nhưng bên kia thì học chưa kê khai và đòi làm lại hóa đơn khác vì họ muốn đổi ngày của hóa đơn vẫn trong quý 2 nhưng bên em đã hết hóa đơn trống quý 2 từ lâu rồi ạ.
Vấn đề là bọn em đã kê khai và giờ họ cũng đã trả lại hóa đơn cho bên em, mà tính tới thời điểm này đã là tháng 8 rồi nên em chưa biết phải làm sao
Liệu bên em có bị phạt không ạ, Biên bản có cần ghi rõ là hóa đơn thay thế không hay em không để cũng được
các anh chị giúp em với ạ
Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mítxoai

Sơ cấp
1/7/19
42
2
8
32
nói khó họ hỗ trợ đi bạn làm ăn với nhau.giờ ko còn hdon quý đó thì thánh nào viết dc, bảo kt bên đó cố gắng giúp họ là ng hiểu luật mà.có thong nhất truoc voi nhau về ciêt hdon ko.gio chỉ bảo bên đó ho tro xuất cái mới quý này coi như hdon cũ sai cái gì đó nếu ko đông y thì bó tay

tranhang97

tranhang97

Sơ cấp
30/5/19
7
1
3
26
Bọn em là làm việc với bệnh viện ạ, sếp thì chiều họ lắm đáp ứng luôn, giờ em không biết làm sao
Kế toán cũ thì bảo là viết hóa đơn mới ngày tháng bằng bút chì để in ngày tháng sang liên 2 xong sau đó tẩy đi

tranhang97

tranhang97

Sơ cấp
30/5/19
7
1
3
26
Vì em là lính mới nên cũng k rõ lắm, ac chỉ em thủ tục hủy hóa đơn với ạ

M

Mítxoai

Sơ cấp
1/7/19
42
2
8
32
trường hợp này bên e đinh xóa bỏ thay thế hdon mới hay tn.

tranhang97

tranhang97

Sơ cấp
30/5/19
7
1
3
26
Dạ, chị kế toán cũ bảo là xóa bỏ đi, viết hóa đơn mới bằng bút chì cho nó hiện lên lien 2, sau này xé liên 2 giao cho khách còn liên 1,3 sẽ sửa ngày cho thành quý 3 ạ
Em không biết Hủy hóa đơn cần những gì, chỉ cần biên bản có xác nhận của 2 bên thôi ạ?
Có phải viết số hóa đơn thay thế vào không ạ

M

Mítxoai

Sơ cấp
1/7/19
42
2
8
32
bệnh viện thfi c chưa làm nhưng hết hdon thì ko biết giúp e tn.chờ cao nhân khác vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA