Hình thức NK-SC

• Thread starter phamvanoanh
  • Ngày gửi
P

phamvanoanh

Guest
17/12/05
36
1
0
45
Vung tau
:wall:
Các bác ơi, cho mình hỏi về hình thức NK-SC vơi:
Đơn vị mình làm hình thức NK-SC, nhưng mình không thấy làm "Bảng tổng hợp chi tiết", mình thấy trình tự ghi sổ NK-SC có bảng này, vậy bảng này làm như nào, mẫu ra sao, cách ghi thế nào, giúp mình vơi

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huynhhuong85

Guest
5/5/06
2
0
0
da lat
Các bác ơi có ai biết về XNK ko cho mình hỏi với.
Cty XNK thì cần những chứng từ sổ sách gì???? và cho biết mấy cái thuế về XNK luôn.Cảm ơn các bác trước hen

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Các bác ơi có ai biết về XNK ko cho mình hỏi với.
Cty XNK thì cần những chứng từ sổ sách gì???? và cho biết mấy cái thuế về XNK luôn.Cảm ơn các bác trước hen

biết trả lời bạn thế nào được nhỉ? công ty XNK cũng chỉ có những sổ sách bình thường thôi, Thuế thì có thuế XNK và thuế GTGT hàng NK. tiu ko biết nhiều lắm, các bác có kinh nghiệm chỉ giáo thêm

P

phamvanoanh

Guest
17/12/05
36
1
0
45
Vung tau
Không ai trả lời giúp mình à? Giúp mình với, đvi sắp bị ktra rồi. HU Hu.......

levanton

levanton

Cao cấp
:wall:
Các bác ơi, cho mình hỏi về hình thức NK-SC vơi:
Đơn vị mình làm hình thức NK-SC, nhưng mình không thấy làm "Bảng tổng hợp chi tiết", mình thấy trình tự ghi sổ NK-SC có bảng này, vậy bảng này làm như nào, mẫu ra sao, cách ghi thế nào, giúp mình vơi

Sổ kế toán tổng hợp theo hình thức NK-SC, kết cấu và phưong pháp ghi không có "Bảng tổng hợp chi tiết" như bạn nêu.
Nói về " Bảng tổng hợp chi tiết" là bảng liệt kê nội dung theo từng loại hàng hóa, thành phẩm, công nợ phải thu, phải trả,...theo một thời gian nhất định, được lập theo yêu cầu quản lý của doanh nghiệp. Nếu chi nêu "Bảng tổng hợp chi tiết" chung chung như vậy khó trả lời bạn.

P

phamvanoanh

Guest
17/12/05
36
1
0
45
Vung tau
Bạn Levanton ơi, vì mình thấy trong qui trình ghi sổ của hình thức NK-SC: Từ Chứng từ kế toán -> vào Sổ NK-SC
-> đồng thời vào Sổ chi tiết->Bảng tổng hợp chi tiết
Vậy theo bạn Bảng tổng hợp chi tiết chỉ tùy từng trường hợp mới áp dụng chứ không phải : từ tất cả các Sổ chi tiết -> lập Bảng tổng hợp chi tiết à?
Mình hiểu thế có đúng ko các bạn?

levanton

levanton

Cao cấp
Bạn Levanton ơi, vì mình thấy trong qui trình ghi sổ của hình thức NK-SC: Từ Chứng từ kế toán -> vào Sổ NK-SC
-> đồng thời vào Sổ chi tiết->Bảng tổng hợp chi tiết
Vậy theo bạn Bảng tổng hợp chi tiết chỉ tùy từng trường hợp mới áp dụng chứ không phải : từ tất cả các Sổ chi tiết -> lập Bảng tổng hợp chi tiết à?
Mình hiểu thế có đúng ko các bạn?

Mình đã nêu
" Bảng tổng hợp chi tiết" là bảng liệt kê nội dung theo từng loại hàng hóa, thành phẩm, công nợ phải thu, phải trả,...theo một thời gian nhất định, ?
Không phải tất cả các sổ chi tiết đều phải lập bảng tổng hợp chi tiết, thường chỉ lập cho TK 155,156,131,331 thôi.
Và các bảng này ở các hình thức kế toán đều có, không phải riêng gì CTGS, mà các hình thức NK-SC, NKCT, NKC, kế toán máy đều sử dụng.

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Với mỗi hình thức kế toán , sổ quan trọng nhất là sổ liên quan đến tên của hình thức đó, ví dụ của bạn là nhật ký - sổ cái thì bắt buộc bạn phải có sổ này, các sổ khác tùy yêu cầu nhưng các TK loại 5,6,7,8,9 thì phải mở để thuế quyết toán (nếu có).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA