DOANH NGHIỆP VẬN CHUYỂN TRUNG GIAN CÓ CẦN ĐĂNG KÝ NGÀNH NGHỀ VẬN CHUYỂN KHÔNG

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị).. Dạ anh (chị) cho em hỏi trường hợp bên em bán hàng hóa có cho Cty A có thuê Cty B vận chuyển hàng cho bên em đến Công ty A. Bên em nhận hóa đơn vận chuyển của công ty A và xuất hóa đơn bán hàng (1 dòng hàng hóa, 1 dòng tiền vận chuyển) đến công ty B. Bên em chỉ là trung gian vậy thì bên em có thuộc trường hợp dịch vụ vận chuyển không ạ nếu thuộc thì phải đăng ký ngành nghề vận chuyển nữa?.. Em cám ơn cả nhà nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị).. Dạ anh (chị) cho em hỏi trường hợp bên em bán hàng hóa cho Cty A có thuê Cty B vận chuyển hàng cho bên em đến Công ty A. Bên em nhận hóa đơn vận chuyển của công ty B và xuất hóa đơn bán hàng (1 dòng hàng hóa, 1 dòng tiền vận chuyển) đến công ty A. Bên em chỉ là trung gian vậy thì bên em có thuộc trường hợp dịch vụ vận chuyển không ạ nếu thuộc thì phải đăng ký ngành nghề vận chuyển nữa?.. Em cám ơn cả nhà nhiều ạ.

S

sahara1515

Trung cấp
10/11/18
74
10
8
34
bên bạn là trung gian thì k được xuất phí vận chuyển đâu, nếu muốn cho vào thì chỉ có thể cộng vào đơn giá bán hàng hoặc báo bên vận chuyển xuất thẳng tiền vận chuyển cho bên mua nếu bên mua thanh toán

• Like
Reactions: thuongdan
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Hình như bạn viết nhầm thì phải, bạn nhận hóa đơn của công ty B chứ nhỉ

• Like
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
@Kaspersky "
Dạ em chào anh (chị).. Dạ anh (chị) cho em hỏi trường hợp bên em bán hàng hóa cho Cty A có thuê Cty B vận chuyển hàng cho bên em đến Công ty A. Bên em nhận hóa đơn vận chuyển của công ty B và xuất hóa đơn bán hàng (1 dòng hàng hóa, 1 dòng tiền vận chuyển) đến công ty A. Bên em chỉ là trung gian vậy thì bên em có thuộc trường hợp dịch vụ vận chuyển không ạ nếu thuộc thì phải đăng ký ngành nghề vận chuyển nữa?.. Em cám ơn cả nhà nhiều ạ."
Dạ em đã đính chính ở phần bình luận rồi ạ.

N

Nhungnguyenkt

Sơ cấp
28/10/19
10
5
3
38
bên công ty bạn muốn xuất hóa đơn có chi phí vận chuyển cho công ty A, TH1: bạn cộng chi phí vận chuyển vào giá của hàng hóa
TH2: Bạn ghi thêm dòng chi phí vận chuyển (với điều kiện công ty bạn có đăng ký ngành dịch vụ vận tải)

Dịch vụ thành lập công ty và sổ sách kế toán tại nhà
dt: 0972.950.519, email: Nhungnguyenktqb@gmail.com

• Like
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32