Tạo 1 list chú thích

• Thread starter KIMCUC_HP
  • Ngày gửi
K

KIMCUC_HP

Guest
25/5/06
22
0
0
HP
khi để con chuột vào 1 cell nào đấy thì ngay lập tức ô đó hiện lên 1 list những từ lý giải những chữ viết tắt (đây k phải là kích vào cell đó để tạo list trên cell) mà ô lý giải những chữ viết tắt có màu vàng. Có ai biết làm như thế nào k chỉ giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngopt

Guest
2/6/07
51
0
0
Hà Tây
Bạn bấm chuột phải, chọn Insert Comment, khi có bảng chú thích hiện ra thì bạn đánh ghi chú bạn muốn vào đó, xong enter. Khi nào bạn chỉ chuột vào cell đó thì bảng chú thích hiện ra. Không biết ý bạn có phải vậy không.

K

KIMCUC_HP

Guest
25/5/06
22
0
0
HP
chao ban

Bạn bấm chuột phải, chọn Insert Comment, khi có bảng chú thích hiện ra thì bạn đánh ghi chú bạn muốn vào đó, xong enter. Khi nào bạn chỉ chuột vào cell đó thì bảng chú thích hiện ra. Không biết ý bạn có phải vậy không.

cái đó thì mình biết rồi, ý mình là khác cơ, khi mình xem Bang cham cong của mọi người thì chỉ cần để con chuột vào ô đó sẽ hiện lên cả bảng chú thích từng từ viết tắt màu vàng, cách bạn trả lời thì trên góc của mỗi ô đều có hình tam giác màu đỏ , còn xem trên BCC đó thì mình k thấy . Bạn xem lại giúp mình nhé!

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Excel chỉ hỗ trợ qua công cụ Comment và InputMessage trong Validation, nhưng cả 2 đều phải click vào ô đó hoặc chuyển về ô đó.

Để thi hành 1 lệnh theo trỏ chuột, thông thường VBA có các thủ tục Mouse Move... nhưng xem các thủ tục của Worksheet thì không có, không làm được. Có lẽ chỉ có thể viết AddIn dưới dạng DLL hoặc OCX thôi, chứ VBA thì chịu

K

KIMCUC_HP

Guest
25/5/06
22
0
0
HP
Em đã biết cách làm

Excel chỉ hỗ trợ qua công cụ Comment và InputMessage trong Validation, nhưng cả 2 đều phải click vào ô đó hoặc chuyển về ô đó.

Để thi hành 1 lệnh theo trỏ chuột, thông thường VBA có các thủ tục Mouse Move... nhưng xem các thủ tục của Worksheet thì không có, không làm được. Có lẽ chỉ có thể viết AddIn dưới dạng DLL hoặc OCX thôi, chứ VBA thì chịu

cám ơn anh
em đã biết cách làm rồi
đúng là vào tiếp Validation

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA