Có được khấu trừ để tính thuế khi trả lương qua ví điện tử không?

  • Thread starter Phần mềm BRAVO
  • Ngày gửi

633 lượt xem

Phần mềm BRAVO

Phần mềm BRAVO

Đối tác
Có nhiều trường hợp, người lao động sẽ được công ty thanh toán lương qua ví điện tử. Trong trường hợp này thì công ty vẫn được tính vào chi phí được trừ khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp nếu các khoản chi phí này đáp ứng các quy định tại Điều 6, Thông tư số 78/2014/TT-BTC.

“Điều 6. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế

1. Trừ các khoản chi không được trừ nêu tại Khoản 2 Điều này, doanh nghiệp được trừ mọi khoản chi nếu đáp ứng đủ các điều kiện sau:

a) Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp;

b) Khoản chi có đủ hóa đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật.

c) Khoản chi nếu có hóa đơn mua hàng hóa, dịch vụ từng lần có giá trị từ 20 triệu đồng trở lên (giá đã bao gồm thuế GTGT) khi thanh toán phải có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt.


Chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt thực hiện theo quy định của các văn bản pháp luật về thuế giá trị gia tăng…”.

Nguồn: tintucketoan.com
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều