Nên học gì trước khi ra trường

• Thread starter Nguyen Thi Xinh
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thi Xinh

Guest
9/3/07
7
0
0
35
32/29 Hung Vuong F2 Q10
Chào các chị, các anh chị giúp em với nha, năm nay em là sinh viên năm cuối chuyên ngành kế toán của 1 trường trung cấp tư thục nhưng trước khi ra trường và đi làm em cũng ko biết mình nên cần những văn bằng gì kèm theo nữa ví dụ như; anh văn thì em nên học anh văn giao tiếp hay là anh văn chứng chỉ B, còn tin học thì nên học chứng chỉ A là đủ hay là B mới được ạ. Các anh chị có kinh nghiệm nhớ trả lời giúp em nha. Em cảm ơn nhiều lắm :wall: :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Quynhmai

Quynhmai

Trung cấp
28/12/05
95
3
8
TP HCM
Theo mình thì khi mới ra trường, bằng cấp cũng quan trọng lắm, tốt nhất là bạn học AV B, vì nếu xong khóa AV B thì AV của bạn cũng khá ổn, còn nếu bạn đang khá AV thì bạn nên học nghe nói, vì khi đi phỏng vấn bằng cấp là chính nhưng khả năng thật cũng quan trọng không kém.
Còn tin học thì theo mình nếu chứng chỉ A thì chắc là chưa đủ đâu, vì chứng chỉ A mới chỉ được học căn bản thôi, mà khi đi làm thì có đôi lúc phức tạp hơn nhiều, nên tốt nhất là bạn nên học chứng chỉ B. Nói chung bạn cố gắng học càng nhiều càng tốt, để khi đi làm bán sẽ thấy biết nhiều rất có lợi.
Chúc bạn ra trường và kiếm được một việc làm thật tốt nhé!

N

Nguyen Mai

Guest
29/12/04
41
1
0
TpHCM
Bổ sung: học quan sát :cool2:

Khi bước vào môi trường làm việc tập thể, sư phò của chị hùi xưa dặn phải biết quan sát tổng quan mọi người, mọi việc, trước khi bắt tay vào công việc mới. tập đi sớm về muộn là không thừa, sẵn sàng giúp đỡ khi mọi người đề nghị hỗ trợ, tao ấn tượng đẹp đẹp trước đã, dù cho mình ko được thông minh rạng ngời chói lóa. :bigok:

@ Pí huyết: ví dụ khi em nói lời chào hết thảy mọi người mới quen trong cơ quan, ai ngước đầu lên cười chào lại em thì sau này em cứ dzí sát theo người đó cho dễ bề sống thọ! hehe

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Bổ sung: học quan sát :cool2:

Khi bước vào môi trường làm việc tập thể, sư phò của chị hùi xưa dặn phải biết quan sát tổng quan mọi người, mọi việc, trước khi bắt tay vào công việc mới. tập đi sớm về muộn là không thừa, sẵn sàng giúp đỡ khi mọi người đề nghị hỗ trợ, tao ấn tượng đẹp đẹp trước đã, dù cho mình ko được thông minh rạng ngời chói lóa. :bigok:

@ Pí huyết: ví dụ khi em nói lời chào hết thảy mọi người mới quen trong cơ quan, ai ngước đầu lên cười chào lại em thì sau này em cứ dzí sát theo người đó cho dễ bề sống thọ! hehe
Thu6 sẽ học hỏi, hihi...
Tập đi sớm về muộn..cũng không hẳn. thu6 nghĩ hết việc chứ không hết giờ, tuy nhiên, nếu hết việc trước khi hết giờ thì còn gì bằng, hihi...Hình như người ta gọi cái đó là flexible timing. Có lần, thu6 đi phỏng vấn, người ta hỏi thu6 rằng:
thu6 - I want to work in a flexible working enviroment (hic, nguyên văn)
PVV - Vậy nếu tôi muốn cô làm việc bó buộc trong khoảng thời gian từ 8h sáng đến 5h chiều thì sao? Cô có chịu làm không?:wall: :error:
Chả hiểu!:dance2:

L

lạc thư

Guest
3/4/07
7
0
0
tp HCM
Chào các chị, các anh chị giúp em với nha, năm nay em là sinh viên năm cuối chuyên ngành kế toán của 1 trường trung cấp tư thục nhưng trước khi ra trường và đi làm em cũng ko biết mình nên cần những văn bằng gì kèm theo nữa ví dụ như; anh văn thì em nên học anh văn giao tiếp hay là anh văn chứng chỉ B, còn tin học thì nên học chứng chỉ A là đủ hay là B mới được ạ. Các anh chị có kinh nghiệm nhớ trả lời giúp em nha. Em cảm ơn nhiều lắm :wall: :wall:
:wall:
Năm sau là em ra trường rồi, nhưng cũng ko biết phải chuẩn bị những gì cho chính mình nữa, hix. :wall:
Đọc lời khuyên của các anh các chị, em cảm giác sắp tới mình sẽ khó khăn lắm đây:worry:

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Không có gì khó đâu các bạn ơi! nghề dạy nghề thôi, à khi đi làm nhớ luôn phải có cuốn sổ để ghi nhật ký làm việc nha. Ai chỉ gì viết đó, ai nhờ làm gì cũng viết rồi đánh dấu xem mình có thực hiện hay chưa nha. Lúc mới ra trường vừa nhác vừ lớ quớ nên hay quên lắm.

N

Nguyen Thi Xinh

Guest
9/3/07
7
0
0
35
32/29 Hung Vuong F2 Q10
Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm vì đã cho em rất nhiều lời khuyên em sẽ cố gắng thu xếp thời gian để đi học thêm các chứng chỉ anh văn và tin học

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm vì đã cho em rất nhiều lời khuyên em sẽ cố gắng thu xếp thời gian để đi học thêm các chứng chỉ anh văn và tin học

-->Học thêm thì tốt đấy, nhưng bạn hãy cố gắng lấy bằng tốt nghiệp loại Giỏi nhé, nó là quan trọng nhất đấy!

H

hungvq7888

Guest
2/9/07
37
0
0
44
Việt Nam
Thời gian xẽ biết. nhưng tốt nhất hãy về sắm lấy mấy quyển sách dậy về exe và căn chỉnh cơ bản rùi sắm chiếc máy tính mà học là ổn đấy, khi được đi làm các bác già tự dậy bổ trợ thêm

I

ilikemu

Guest
24/11/07
11
0
1
Hà Nội
Tin học chắc chỉ học tin văn phòng, còn TA thì cần chứng chỉ A,B,C đúng ko nhi?
Thế anh chị cho em hỏi, mấy chứng chỉ đó thì lùng học và thi ở đâu thế?

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
522
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Tại các trường đều có mà
Hoạc bạn đến các trung tâm Tin Học Ngoại Ngữ
Mình ở gần ĐH Ngoại Ngữ HN -Thanh Xuân
Rất nhiều khóa học tin học và Ngoại ngữ => học song đều tổ chức thi và cấp chứng chỉ
Bạn thử qua đó xem sao?

I

ilikemu

Guest
24/11/07
11
0
1
Hà Nội
À hay , thế chị Huệ học TA chương trình nào thế, ở ĐH Ngoại Ngữ có chỗ nào học tốt chỉ chỉ em lun đê, đỡ mất công tìm

T

tuhocketoan

Guest
7/12/07
29
0
0
HCMC
chỗ nào dạy Excel kế toán tốt vậy các bạn? Mình ở TPHCM.

R

rita7

Guest
1/1/08
9
0
0
36
vietnam
Nếu bạn ở Hà nội thì rất nhiều trung tâm học và thi, hoặc bạn có thể tự học và đăng kí thi với trung tâm.Mình nghĩ tin học tốt nhất nên tự học, el quan trọng nhất là nghe +nói, nắm chắc ngữ pháp, quan trọng là năng lực.Bằng cấp là bộ mặt nhưng không phải là tất cả!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA