tìm văn bản luật liên quan đến KTT

• Thread starter nhung_thin
  • Ngày gửi
N

nhung_thin

Guest
4/2/07
50
0
0
HANOI
cứu với, cứu với, ....
Em đang tìm văn bản nói rằng: kế toán thay thế kế toán trưởng cũ được phép chưa có chứng chỉ kế toán trưởng trong thời gian tối đa 12 tháng, có anh, chị nào biết thì chỉ cho em với. Có lần e đọc ở đâu đó trên diễn đàn về chủ đề đó rồi nhưng giờ tìm lại không thấy.
Em xin cám ơn các anh, chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Trong Luật kế toán có quy định đó bạn, nếu DN chưa có người đủ điều kiện để làm KTT thì sẽ cử người làm Phụ trách kế toàn trong thời gian 1năm.

N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Trong Luật kế toán có quy định đó bạn, nếu DN chưa có người đủ điều kiện để làm KTT thì sẽ cử người làm Phụ trách kế toàn trong thời gian 1năm.

như vậy, chử ký người phụ trách đó có hiệu lực như một KTT hả bác
Luôn tiện cho em hỏi: trong công ty giám đốc tài chính có khác với kế toán trưởng ko, nếu khác thì GD tài chính có quản lý luôn đối với KTT kô ạ?

M

mailiendang

Guest
11/6/07
7
0
0
hanoi
GĐ tài chính to hơn KTT nhiều- phụ trách tbộ về T/C của cả 1 cty or 1 tập đoàn cơ- thường các cty lớn mới có GĐ TC. Ở cty mình GĐ TC chỉ đứng sau tổng GĐ thôi- to... dễ sợ luôn.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
cứu với, cứu với, ....
Em đang tìm văn bản nói rằng: kế toán thay thế kế toán trưởng cũ được phép chưa có chứng chỉ kế toán trưởng trong thời gian tối đa 12 tháng, có anh, chị nào biết thì chỉ cho em với. Có lần e đọc ở đâu đó trên diễn đàn về chủ đề đó rồi nhưng giờ tìm lại không thấy.
Em xin cám ơn các anh, chị.

Bạn tìm TTLT số 13/2005/TTLT-BTC-BLĐTBXH ngày 07/02/2005 có hướng dẫn cụ thể đó.
Văn phòng đại diện của doanh nghiệp nước ngoài hoạt động tại Việt Nam và Hộ kinh doanh cá thể và tổ hợp tác thì có thể phụ trách kế toán không bị hạn chế về thời gian làm phụ trách kế toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA