20 câu hỏi phỏng vấn thường gặp của dân kế toán

• Thread starter cameravantin
  • Ngày gửi
cameravantin

cameravantin

Camera giám sát chất lượng, chính hãng
1/11/19
1
0
1
27
TP.Hồ Chí Minh
vantin.vn
1. Tại sao Bạn theo nghề kế toán?

2. Bạn hiểu mục đích của công việc kế toán là như thế nào?

3. Bạn có những tố chất nào phù hợp với công việc kế toán?

4. Nghề kế toán có những điểm nào làm cho Bạn thích và Bạn không hài lòng hay không ?

5. Bạn sẽ Theo nghiệp kế toán thời gian bao lấu?

6. Nghề kế toán có điều gì giúp Bạn trong cuộc sống này hay không?

7. Bạn là Sinh viên kế toán mới ra trường, Bạn làm thế nào để thuyết phục Chúng tôi là bạn có thể làm tốt công việc đó?

8. Bạn hãy cho chúng tôi biết tầm quan trọng của công tác kế toán?

10. Bạn hãy cho chúng tôi biết vai trò và chức năng của công tác kế toán tại công ty?

11. Bạn dụ tuyển vào vị trí kế toán trưởng vậy Bạn có biết soạn thảo quy chế kế toán không?

12. Những tố chất nào mà người kế toán cần phải có? Để làm gì?

13. Bạn đã có kinh nghiệm về kế toán, vậy những kinh nghiệm đó thuộc phần hành nào?

14. Nếu số liệu do Bạn làm sai có ảnh hưởng đến kết quả kinh doanh lời, lỗ của Công ty thì Bạn chịu trách nhiệm như thế nào?

15. Bạn là kế toán kho, vậy nếu số liệu của Bạn không trùng khớp với số liệu của thủ kho thì bạn sẽ xử lý như thế nào?

16. Bạn là kế toán tiền mặt, vậy nếu số liệu của Bạn không trùng khớp với số liệu của thủ quỹ thì bạn sẽ xử lý như thế nào?

17. Bạn là Kế toán thuế, nếu Bạn làm sai kéo theo việc Công ty phải đóng thuế giá trị gia tăng của tháng đó thì bạn sẽ xử lý thế nào?

18. Bạn có quyền hạn gì trong công viêc của mình?

19.. Bạn có trách nhiệm gì trong công việc của mình? Trách nhiệm đó thể hiện như thế nào?

20. Điều gì quan trọng nhất khi làm công việc kế toán?

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA