Top 5 công cụ giúp tìm việc ngành kế toán hiệu quả

T

thanhnguyen2030

Sơ cấp
26/11/19
4
2
3
44
Tìm việc ngành kế toán cũng như bao ngành khác cũng cần có sự chuẩn bị và sử dụng một số công cụ nhằm đạt hiệu quả nhất. Mình thử liệt kê một số công cụ sau đây để mọi người tham khảo với hy vọng có thể giúp ích được cho mọi người khi có nhu cầu tìm tìm việc

1/ Các website tuyển dụng trực tuyến

Công cụ này thì không cần phải nói rồi nhỉ. Google từ khóa Tìm việc kế toán là có hơn 100 nghìn kết quả. Tuy nhiên theo mình thì nên vào các trang tuyển dụng uy tín như Vietnamworks.com, Careerbuilder.vn, Timviecnhanh.com, 1001vieclam.com, mywork.com.vn... Ngoài ra, có những website tuyển dụng tuy mới ra sau này nhưng cũng khá ổn và ứng dụng công nghệ giúp tìm việc nhanh và các vị trí phù hợp như topcv.vn, jobhop.com.. trong đó Jobhop có chức năng Job Match cũng khá hay. Hoặc ngay trên diễn đàn này cũng có giời thiệu trang Tuyenketoan.com.vn dành riêng cho tuyển dụng ngành kế toán. Mọi người thử vào tìm hiểu nếu cần nhé.

2/Tạo CV trực tuyến

Thời đại 4.0, làm CV cũng có đầy công cụ trên mạng giúp làm CV nhanh bổ rẻ mà lại đẹp. Tại Việt Nam khoản 3-5 năm trở lại đây cũng có các các site giúp tạo CV trực tuyến khá ổn như Goodcv.vn, Vieccv.io và đặc biệt là topcv.vn nổi đình đám thời gian gần đây. Có nhiều người, đặc biệt là những người có kinh nghiệm lâu năm nhưng theo mình dùng tool tạo CV rất tiện và nhanh thì nếu cần cứ thử thôi

4/Tìm hiểu công ty

Tìm hiểu công ty trước khi bạn nộp đơn hay chấp nhận offer cũng khá quan trọng để tránh vào công ty có vấn đề hoặc nơi có môi trường không phù hợp. Trên thế giới đã có những web site đánh giá công ty khá nổi tiếng như Glassdoor.com, fairygodboss.com và tại Việt Nam cũng có một site tương tự là Haymora.com giúp tìm môi trường làm việc lý tưởng. Trang này mới ra đời nhưng khá bài bản và có nhiều đánh giá hữu ích về môi trường làm việc, lương bổng, phúc lợi, phỏng vấn và nhiều tiêu chí khác

4/Dùng mạng xã hội

Chắc ai cũng biết Linkedin và nếu chưa thì nên tạo ngay một profile và theo dõi các nhóm tuyển dụng hay chia sẻ kinh nghiệm tìm việc. Bạn chỉ cần nói mình có nhu cầu tìm việc là các bạn HR bơi lượn đầy trên đây sẽ vào ve vãn bạn ngay. Facebook cũng có thể giúp bạn tìm việc nhưng Linkedin là nơi thích hợp nhất để tìm việc

5/Các nguồn câu hỏi phỏng vấn vị trí kế toán

Dù bạn là người đã có nhiều năm làm việc cũng không thể đảm bảo bạn có thể trả lời tất cả các câu hỏi chuyên ngành của người phỏng vấn. Vậy thì để có thể có một buổi phỏng vấn hoàn hảo bạn nên chuẩn bị bằng các tìm hiểu các nguồn câu hỏi và trả lời trên mạng. Chỉ cần gõ Các câu hỏi phỏng vấn kế toán là có rất nhiều site để xem. Ngoài ra, nếu bạn sử dụng tốt tiếng Anh thì mình khuyên bạn nên xem thêm các nguồn như Top 100 câu hỏi phỏng vấn trên guru99 hay các site như Thebalancecareer cũng có rất nhiều

Hy vọng các công cụ mình liệt kê trên đây có ích cho mọi người khi đi tìm việc. Theo mọi người thì công cụ nào là hữu ích nhất? Và nếu mọi người có ý kiến hay công cụ gì khác thì bổ sung bên dưới nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhnguyen2030

Sơ cấp
26/11/19
4
2
3
44
Không có ai có ý kiến gì, chắc là 5 tools bên trên là quá đủ nhỉ :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA