Ghi số trong Phiếu thu-chi

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi Nguyễn Thị Kiều Trinh, 15 Tháng sáu 2007.

3,454 lượt xem

1. Nguyễn Thị Kiều Trinh

Nguyễn Thị Kiều Trinh Thành viên thân thiết

chào các anh, chị có một làm việc thật hiệu quả nhé !
    Em xin hỏi là.
    Vd: trong PC02 viết sai, qua trang khác em ghi lại PC02 hay là ghi tiếp PC03.Trong TH nào thì đúng, có quy định nào xé PC sai hay không.các anh chị trong cty lúc làm thế này, lúc làm thế khác, em rất là lấn cấn trong TH này. Mong các anh chị trong thành viên giúp đỡ em với.cám ơn !

2. ngocluyen12

ngocluyen12 Thành viên hoạt động

E viết sai thì em viết tiếp xuống dưới, nếu viết các phiếu chi khác chèn vào rồi mới phát hiện sai thì viết sau phiếu chi khác cũng được. Vì nó đã có cột ngày ghi sổ rồi và ngày trên phiếu chi rồi mà

3. levy

levy Guest

Phiếu chi khi viết sai thì ghi hủy ngay trong cuốn và ghi tiếp trang khác với số thứ tự tiếp theo.phiếu chi ghi sai ko được xé bỏ ra khỏi cuốn bạn nhé.chúc bạn thành công.

4. suizen

suizen Thành viên sơ cấp

còn phiếu thu thì sao bạn, mình viết sai, lỡ xé ra khỏi cuốn rồi thì có sao k? mình mới vào làm kế toán, sao thấy mập mờ về công việc quá hic hic

5. thanhketoan47

thanhketoan47 Thành viên sơ cấp

Nếu trong cuốn phiếu chi không đánh số thứ tự khi người ta in thì cứ xé thoải mái. Thực chất chứng từ gốc là liên đầu tiên kẹp vào chứng từ mới quan trọng.