Trích quỹ khen thưởng, quỹ phúc lợi

• Thread starter doanthuy
  • Ngày gửi
D

doanthuy

Guest
24/11/06
45
0
6
40
Hà Nội
Ct mình trong báo cáo tài chính cuối năm là bị lỗ, vậy công ty mình có thể lập quỹ khen thưởng phúc lợi được ko? Nếu lập cấch hạch toán như thế nào, mọi người có văn bản luật nào về vấn đề này có thể gửi cho mình được ko? theo địa chỉ thuyqb052@yahoo.com. Mong mọi người chỉ giúp mình với nhé, mình rất cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Minh Quân

User đã bị cấm truy cập
2/1/07
41
0
6
Earthly Paradise
Cty bị lỗ thì lấy đâu ra tiền để lập quỹ khen thưởng phúc lợi ?????

anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Quỹ khen thưởng phúc lợi được trích bằng 03 tháng lương thực hiện cho các trường hợp DN có tỷ suất LN nói trên năm nay bằng hoặc cao hơn năm trước, hoặc DN đầu tư đổi mới công nghệ, dầu tư mở rộng KD đang trong thời gian được miễn thuế TN theo lậut khuyến khích đầu tư trong nước nếu có tỷ suất lợi nhuận thấp hơn năm trước khi đầu tư.Được trích bằng 02 tháng lương thực hiện nếu tỷ suất lợi nhuận năm nay thấp hơn năm trước.
Nợ 421
Có 431
TH khen thưởng thành tích cho người lao động bằng quỹ khen thưởng
Nợ 431
Có 334

Chi tiền thưởng
Nợ 334
Có 111,112

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Ct mình trong báo cáo tài chính cuối năm là bị lỗ, vậy công ty mình có thể lập quỹ khen thưởng phúc lợi được ko? Nếu lập cấch hạch toán như thế nào, mọi người có văn bản luật nào về vấn đề này có thể gửi cho mình được ko? theo địa chỉ thuyqb052@yahoo.com. Mong mọi người chỉ giúp mình với nhé, mình rất cảm ơn!
Tóm lại là như bác Minh quân nói, có lãi mới trích quỹ khen thưởng phúc lợi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA