Phân bổ chi phí như thế nào là hợp lý nhất ?

• Thread starter Sono
  • Ngày gửi
S

Sono

Guest
30/7/05
35
0
6
42
Hung Yen
Anh chị ơi! Xin trả lời giúp em với.
-Công ty em nhận gia công cho cho các công ty khác. Và tiền vận chuyển hàng gia công từ cảng về thì công ty em phải chịu theo hơp đồng đã ký kết. Như vậy để xác định chi phí này cho từng đơn hàng thì phân bổ theo tiêu thức nào là hợp lý nhất ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenduyanh

Trung cấp
4/10/06
73
0
6
45
Binhthuan
pHÂN BỔ HỢP LÝ LÀ TÍNH TỶ LỆ LỢI NHUẬN TRÊN DOANH THU CÁC HÀNG NHẬN GIA CÔNG RỒI NHÂN TOÀN BỘ CHO CHI PHÍ VẬN CHUYỂN TỔNG LÀ HỢP LÝ NHẤT

H

hongfm

Guest
13/6/07
14
0
1
40
Thanh hóa
anh ơi! nhưng công ty tính giá thành cho từng đơn hàng gia công. em muốn phân bổ chi phí vận chuyển đó vào từng mã hàng cơ( mỗi đơn hàng có nhiều mã hàng khác nhau

minhgiang

minhgiang

Trung cấp
13/11/06
119
2
18
41
Hà Nội
công ty tính giá thành cho từng đơn hàng gia công. em muốn phân bổ chi phí vận chuyển đó vào từng mã hàng cơ( mỗi đơn hàng có nhiều mã hàng khác nhau
thì bạn lấy tổng chi phí vận chuyển đơn hàng đó rồi căn cứ theo doanh thu gia công của từng mã hàng trong đơn hàng đó mà phân bổ chi phí đó thôi.
:friend:

H

hongfm

Guest
13/6/07
14
0
1
40
Thanh hóa
Nhưng mình cần phân bổ cho từng mã hàng để tính giá thành gia công

minhgiang

minhgiang

Trung cấp
13/11/06
119
2
18
41
Hà Nội
Nhưng mình cần phân bổ cho từng mã hàng để tính giá thành gia công

Có lẽ bạn nên nêu VD gần gần đúng với thực tế bạn đang làm; như thế mọi người dễ hiểu được vấn đề hơn.
:friend:

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Anh chị ơi! Xin trả lời giúp em với.
-Công ty em nhận gia công cho cho các công ty khác. Và tiền vận chuyển hàng gia công từ cảng về thì công ty em phải chịu theo hơp đồng đã ký kết. Như vậy để xác định chi phí này cho từng đơn hàng thì phân bổ theo tiêu thức nào là hợp lý nhất ?
Mõi đơn hàng gia công đều có giá trị đúng ko? Bạn chỉ cần lấy tỏng chi phí chia cho tỏng giá trị đơn hàng ròi nhân với từng mã hàng cụ thể thì sẽ ra chi phí cho mỗi mã hàng mà thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA