Hoá đơn quá hạn kê khai thuế sẽ được tính vào chi phí?

  • Thread starter DoanDucanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

DoanDucanh

Thành viên sơ cấp
13/6/07
13
0
0
Ha noi
#1
Cho tôi hỏi đối với hoá đơn quá hạn kê khai thuế ( 3 tháng) có được đưa vào tính chi phí không nhỉ ( Tôi đang còn có cái hoá đơn TSCĐ từ tháng 12/2006 và mấy cái hoá đơn chi phí chưa kê khai) - Cho tôi biết theo văn bản nào nhé?
Xin cám ơn mọi người
 
Cúc Hương

Cúc Hương

Thành viên thân thiết
5/4/07
180
0
0
33
vĩnh phúc
#2
Với khoản đó vẫn đc tính vào chi phí.Chỉ phải tội là không đc khấu trừ thuế thôi bạn ạ.^_^
 
ngocluyen12

ngocluyen12

Thành viên sơ cấp
24/4/07
706
0
0
Hai phong
#3
Cho tôi hỏi đối với hoá đơn quá hạn kê khai thuế ( 3 tháng) có được đưa vào tính chi phí không nhỉ ( Tôi đang còn có cái hoá đơn TSCĐ từ tháng 12/2006 và mấy cái hoá đơn chi phí chưa kê khai) - Cho tôi biết theo văn bản nào nhé?
Xin cám ơn mọi người
Theo TT 32/2007/TT-BTC bạn nhé
...
c.5- Thuế GTGT đầu vào của hàng hóa, dịch vụ được khấu trừ phát sinh trong tháng nào được kê khai khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho, trừ trường hợp thuế GTGT đầu vào của hàng hoá, dịch vụ dùng để đầu tư xây dựng, lắp đặt tạo thành TSCĐ của cơ sở kinh doanh chưa đi vào hoạt động, chưa phát sinh thuế đầu ra hoặc thuế đầu vào của tài sản cố định phát sinh từ 200 triệu đồng trở lên được khấu trừ dần theo quý (3 tháng liên tục không phân biệt theo năm dương lịch). Trường hợp hoá đơn GTGT hoặc chứng từ nộp thuế GTGT đầu vào của hàng hoá, dịch vụ mua vào phát sinh trong tháng nhưng chưa kê khai kịp trong tháng thì được kê khai khấu trừ vào các tháng tiếp sau, thời gian tối đa là 03 tháng kể từ thời điểm kê khai của tháng phát sinh.
 
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
937
22
18
TX Bến Tre
#4
Với khoản đó vẫn đc tính vào chi phí.Chỉ phải tội là không đc khấu trừ thuế thôi bạn ạ.^_^
- Bạn ơi nhưng hóa đơn này có từ 12/2006 cơ mà. Vẫn được mang qua năm 2007 để hạch toán ư. Mình chưa gặp TH này, giải thích thêm cho mình biết với
 
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,105
2
38
Hải Phòng
#5
To: doanducanh
Những hóa đơn bạn chưa kê khai đồng nghĩa với việc bạn bỏ xót những hóa đơn ấy vì một lý do nào đó. Rất rõ rồi ,những hóa đơn quá thời hạn 3 tháng thì không được khấu trừ thuế nhưng được tính vào chi phí hợp lý. Trường hợp này những hóa đơn này được bỏ xót từ năm 2006 thì vẫn có thể hạch toán vào chi phí khác của năm nay ( vẫn được tính vào chi phí hợp lý cho những chi phí bị bỏ xót năm trước, theo thông tư 128 ).
 
D

DoanDucanh

Thành viên sơ cấp
13/6/07
13
0
0
Ha noi
#6
Phần thuế VATcủa hoá đơn cung đưa được vào chi phí chứ nhỉ
Cám ơn các bạn nhé- tôi phải tìm TT 128 xem lai cái
 
D

DoanDucanh

Thành viên sơ cấp
13/6/07
13
0
0
Ha noi
#8
Sao mình tìm trong TT 128 và TT 32 không thấy có nhỉ- Các bạn tìm giúp xem ở văn bản nào với
 
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Thành viên thân thiết
23/2/05
5,609
21
38
Hà Nội - TP. HCM
#9
Bạn DoanDucanh lấy quy định này tại Điều 9, Nghị định 158/2003/NĐ-CP "Quy định chi tiết thi hành Luật thuế GTGT và luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế GTGT" nhé!
 
V

vanvo

Thành viên sơ cấp
2/3/07
55
1
0
Hoang Sa-Vietnam
#10
... phát sinh trong tháng nhưng chưa kê khai kịp trong tháng thì được kê khai khấu trừ vào các tháng tiếp sau, thời gian tối đa là 03 tháng kể từ thời điểm kê khai của tháng phát sinh.

Ví dụ : HĐ phát sinh tháng 03/2007 thì còn có thể kê khai trong tháng 04, 05 & 06/2007 phải không ngocluyen12 & Ms Tú Anh?
 
tiger2774

tiger2774

Thành viên sơ cấp
10/1/07
2,520
2
0
43
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#11
Cho tôi hỏi đối với hoá đơn quá hạn kê khai thuế ( 3 tháng) có được đưa vào tính chi phí không nhỉ ( Tôi đang còn có cái hoá đơn TSCĐ từ tháng 12/2006 và mấy cái hoá đơn chi phí chưa kê khai) - Cho tôi biết theo văn bản nào nhé?
Xin cám ơn mọi người
Đã quá hạn thì chỉ đưa vào chi phí thôi, không được khấu trừ thuế (đó là theo luật), hóa đơn của bên bạn giá trị lớn k?
vanvo nói:
... phát sinh trong tháng nhưng chưa kê khai kịp trong tháng thì được kê khai khấu trừ vào các tháng tiếp sau, thời gian tối đa là 03 tháng kể từ thời điểm kê khai của tháng phát sinh.

Ví dụ : HĐ phát sinh tháng 03/2007 thì còn có thể kê khai trong tháng 04, 05 & 06/2007 phải không ngocluyen12 & Ms Tú Anh?
Đúng rùi
 
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thành viên trực tuyến

  • ngochuyen1996

Xem nhiều