Chứng từ nhập xuất kho

• Thread starter bichctvt
  • Ngày gửi
B

bichctvt

Guest
14/5/07
4
0
0
43
Quang Ninh
Các bạn ơi, giúp tôi về vấn đề này với:
- Phiếu nhập, xuất kho được sử dụng trong những trường hợp nào?
- Trường hợp công ty không có kho, hàng hóa mua về giao bán ngay, công ty sử dụng phiếu nhập xuất thẳng có được không? Nếu được thì áp dụng mẫu nào cho phiếu nhập xuất thẳng?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
Phiếu nhập xuất được dùng để nhập mua hàng, xuất bán. Còn xuất nội bộ và nhập kho thành phẩm thì bạn nên có mẫu riêng.
Trường hợp mua rồi bán ngay dùng phiếu xuất nhập thẳng là đúng. Khác phiếu nhập là thêm 1 cột TK đối ứng. Như bạn làm thương mại có thể xuất thẳng vào 632.

vuint

vuint

Trung cấp
Phiếu nhập xuất được dùng để nhập mua hàng, xuất bán. Còn xuất nội bộ và nhập kho thành phẩm thì bạn nên có mẫu riêng.
Trường hợp mua rồi bán ngay dùng phiếu xuất nhập thẳng là đúng. Khác phiếu nhập là thêm 1 cột TK đối ứng. Như bạn làm thương mại có thể xuất thẳng vào 632.
Cho em hỏi: Thế khi xuất ngay nh­u* vậy thì giá xuất sẽ bằng, cao hơn hay thấp hơn giá nhập để cho hợp lý.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Cho em hỏi: Thế khi xuất ngay nh­u* vậy thì giá xuất sẽ bằng, cao hơn hay thấp hơn giá nhập để cho hợp lý.

BẠn xuất bằng giá nhập chứ

H

HXR02

Trung cấp
7/11/08
191
2
18
Hà Nội
Ðề: Chứng từ nhập xuất kho

Nhân đây cho mình hỏi: ai có mẫu phiếu NHẬP XUẤT THẲNG thì post lên cho mình (và mọi người) xin nhé.
Thanks all!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA