Mỗi tuần một chuyên đề

Mở thêm diễn đàn cho sinh viên kế toán

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Webketoan có ý định mở thêm chuyên mục cho sinh viên kế toán, tại đây sinh viên chuyên ngành kế toán tại các trường trong cả nước và sinh viên du học có cơ hội trao đổi bài tập, lý thuyết và các phương pháp học cũng như sự so sánh giữa lý thuyết và thực tế, chuyên mục này webketoan sẽ trao lại hẳn cho các sinh viên là member của webketoan quản lý, chúng tôi - những người đã tham gia công tác kế toán và các lĩnh vực kinh tế khác ngoài xã hội bằng kiến thức đã học và kiến thức thực tế của mình rất mong được giúp đỡ các em.

Mong mọi người cho ý kiến, đặc biệt chúng tôi muốn lắng nghe ý kiến của các sinh viên chuyên ngành kế toán tham gia webketoan.

Webketoan

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Đúng rồi đấy, mở chuyên mục này sẽ rất hữu ích cho các bạn đang là sinh viên, những người có rất nhiều kiến thức lý thuyết nhưng lại ít được thực hành.
Tôi cũng đang là một học viên nên thấy rất tâm đắc, trước đây khi còn là SV tôi bói cũng không ra người để hỏi.
:thank

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Ý này không phải là em không nghĩ tới từ trước. Vì thực sự, ngồi nghe mọi người nói cảm thấy hình như vẫn hơi xa với thực tế lộn xộn. Nhiều cái, sách bảo thế, nhưng hình như mọi người làm thì chưa hẳn đã đúng thế.-----> cần có một bước làm quen trung gian.
Nhưng em đã check những thành viên thường xuyên, or chỉ một lần gửi bài trên fr thì thấy( đoán)đều là những người đã ra trường đi làm cả. Chỉ có đúng 2 thành viên là CNN và Bok13. Nhưng bạn Bok này dạo này cũng không thấy xuất hiện trở lại.
Dĩ nhiên nếu mọi người quyết tâm làm thì em sẽ ủng hộ. Chắc với cái này em có nhiều cái có thể làm hơn so với trước giờ. Chưa từng sử cái Mod CP . Nhiều lúc :wall :wall :wall

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
CNN có thể cho ý kiến thêm là mục này nên mở những forum nào, là cần thiết cho các bạn.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Tạm thời em mới nghĩ tới 2 mục chính. 1, Lý thuyết và bài tập ( Chưa biết nên đặt tên gì- Là nơi trao đổi về bài tập trên lớp, về nhà, những vấn đề chưa hiểu liên quan tới bài giảng cách học một môn học cụ thể) 2, Nhật ký giảng đường ( Ghi chép, hoặc giới thiệu về việc học tập kế toán tại trường của bạn, hoặc có thể là những chuyện vui nho nhỏ liên quan tới việc học môn này trong trường , nói chung là cuộc sống SV muôn màu,) Mấy cái thư giãn văn học nghệ thuật tạm cắt hết đi đã, không xét.
Nhưng mà bây giờ lập ra thì CNN vào đó độc thoại mất thôi. :crying:

X

Xoài Sống

Guest
sinh viên chính quy còn than giảng đường và thực tế xa cách nhau, làm sao tìm được sư phụ bây giờ... :error

T

thu anh

Guest
:two: toi rat muon tham gi a cung cac ban nhung bay gio thi ntoi phai ve,toi co rat nhieu nhung buc xuc ve chuyen nganh cua minh ,cho du hoc den nam cuoi roi nhung toi thuc su thay moi cai rat mong lung cho du diem cua toi khong phai la kem
toi thay moi cai dang qua xa voi

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Vậy thì các bạn hãy tham gia trao đổi cùng chúng tôi đi, tất nhiên khi các bạn học trên lớp thì mọi việc chưa hình dung rõ nét được nhưng cứ cố gắng học tốt khi ra thực tế các bạn sẽ thấy mọi cái lại "bình thường" ngay mà.

:eek:k Nhắn các bạn tí nhé: các bạn nên đăng ký làm thành viên của diễn đàn, có thế chúng ta mới dễ trao đổi được, chứ ẩn danh mai phục này sợ lắm :leu:

penguinvn

penguinvn

Guest
Tôi là 1 sinh viên Kế Toán, năm cuối, các bạn cứ mở các chuyên mục dánh cho sinh viên đi, như thế sẽ giúp ích đựoc cho sinhv iên, nhiue61 lúc học mà thấy nó mơ hồ quá, mặc dù là thi cử cũng được nhưng mà thi điểm cao chưa chắc đã đi làm tốt . Và các anh chị đang đi làm trên này cũng giúp đỡ các em sinhv iên về mặt thực tế mà, đúng ko?

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Chuyên mục dành cho SV đã mở rồi penquinvn ạ. Đó chính là "Góc dành cho SV kế toán" ở cuối cùng của diễn đàn chính. Bạn vào đấy tham gia cùng chúng tôi đi. :two:

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
Em thiết nghĩ là Ban quản trị nên mở thêm mục TRẢ LỜI NHANH trong mục dnàh cho SV kế toán,....đồng thời không chỉ phục vụ cho sinh viên sắp ra trường mà cả những sinh viên đang đi học các năm trước, dẫu sao thì có cái nhìn sớm hơn về kế toán sẽ rất tôt chẳng hạn như chính em đây thôi, chỉ đến khi ra trường em mới thấy tiếc nuối là em hiểu biết về kế toán quá muộn
=============
" Tôi như con thuyền giữa biển khơi
Lênh đênh với sóng nước với mây trời
Thuyền kén bến nên không đất đậu
Vẫn mãi cô đơn 1 mình trôi"
LW :wall

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
van_accvn , VNgeek nghĩ tất cả những vấn đề đưa lên đều là nhanh hết cả. Tuy nhiên do lực lượng MOD còn quá mỏng nên một vấn đề quá mới, quá lớn thì có thể hơi chậm.

Góc dành cho sinh viên kế toán là dành cho tất cả, đâu có phân biệt sắp ra trường hay mới năm 2 gì đâu. Các bạn cứ tự tin tham gia đừng ngại.

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Mình có một ý kiến :
Có thể mở thêm 1 chuyên mục cho SV : "THƯ VIỆN BÀI TẬP"
Các thành viên WKT hễ ai sưu tầm được các bài tập ở các trường khác nhau thì chịu khó gửi vào chuyên mục này cho các SV tham khảo từ đó có nghiệp vụ nào khó hiểu thì copy lên để hỏi các thành viên khác trên Diễn Đàn luôn. Mình nghĩ làm như thế thì số lượng bài tập cho các SV tham khảo được phong phú hơn và bài tập thuộc nhiều miền khác nhau vì mỗi giáo viên thường có một cách ra bài tập khác nhau. :talk :talk

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
OK !
Các bạn SV nghĩ thế nào ? Nếu các bạn ủng hộ thì sẽ mở chuyên mục ấy phục vụ các bạn.

T

thuydungttk

Guest
hihi...
Hôm nay em mới vào đây, cảm ơn các anh chị luôn quan tâm đến SV bọn em, những người chỉ được học mà chưa được hành...
Quả thật là em cũng như nhiều bạn rất lo, học bây giờ thì không đến nỗi tệ nhưng chẳng biết sau này ra đi làm nó như thế nào. Giá mà có công ty nào đó cho bọn em làm part -time theo đúng chuyên ngành mình được học thì hay biết mấy, tiếp xúc với hoá đơn, chứng từ, sổ sách....
Dù sao đi nữa thì bây giờ cũng phải cố gắng học trước đã mấy anh chị nhỉ? Chỉ biết vậy và vậy thôi!
Các anh chị có tiếc nuối gì về thời SV thì cho bọn em 1 tí để còn rút kinh nghiệm hihi :thank :thank :thank

H

hongminh

Guest
11/2/04
51
0
0
113
Hà Nội
www.mylinh.info
Mình cũng đã và đang trải qua thời kỳ bỡ ngỡ khi tiếp xúc với thực tế. Mình nghĩ bài tập các bạn SV không thiếu lắm đâu, bây giờ có rất nhiều sách vở cho các bạn, tha hồ chọn và làm.
Các anh các chị nên hướng các dẫn các em SV làm quen với thực tế qua vận dụng những gì đã học được. Các bạn cứ xem các bài trên diễn đàn thì sẽ thấy 1 tình trạng là nhiều người chúng ta còn thiếu hiểu biết về luật. Nếu có biết thì vận dụng cũng chưa thành thạo. Mình đoan chắc 1 điều là SV ít dược các thầy cô hướng dẫn cho đọc và bàn luận các Nghị định, các thông tư,.... có liên quan đến ngành học.
Vì vậy, khi đọc bài này, mình rất mong muốn các Admin khi làm chuyên mục này sẽ quan tâm đến vấn đề trên nhiều hơn. :thank :thank :thank

:pepsi:

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Em cũng không rõ ở các trường khác thế nào, chứ bọn em thì bài giảng luôn được cập nhật. Sau khi thi học kỳ vừa rồi, buổi đầu tiên của Kế toán tài chính 2 không phải dạy bài mới mà là bổ sung, chỉnh sửa những điều đã học cách đây mấy tháng. Bọn lớp em toàn tiết kiệm tiền mua sách ....bằng cách mượn của thầy photo... :thank

D

dentuy

Guest
25/3/04
7
0
0
:two: Em cũng thấy thiếu kinh nghiệm mà không biết hỏi ai có anh chị nào chỉ cho thì tốt quá hôm qua em có đi phỏng vấn ( chố này vừa học vừa làm tuỳ theo khả năng )họ nói là thiếu kinh nghiệm muốn học làm việc theo thực tế thì đóng hoc phí tuỳ theo chương trình học (học trên sổ sách , trên máy tính không có phần mểm kt ) Anh chị nào biết chỉ cho em với. Ai biết chố nào hướng dấn làn kế toán tổng hợp xin chi dùm .....
CẢM ƠN RẤT NHIỀU

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA