Viết phiếu thu

• Thread starter nguyentuyet
  • Ngày gửi
N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Công ty em bán hàng thu tiền qua card, khách trả toàn bằng ngoại tệ. Trên HĐ GTGT ghi thu qua card lấy tỷ giá cty quy định,và một ít tiền mặt
Như vậy, thu tiền mặt thì phải viết phiếu thu, còn tiền thu qua card đó thì có nên viết phiếu thu kô? Nếu không viét thì em không biết làm thế nào để theo dõi visa đó mình đã thu cho HĐ nào? Các bác tư vấn júp em với.
Khoản thu bằng card đó bằng ngoại tệ mình có phải theo dõi trên TK 007 kô

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cuncon198281

Trung cấp
17/10/06
124
0
16
hn
tat nhien ban phai viet PT chu, nhung khi tien vao Tk thi co so phu va tren co so do ghi la phieu thu TK ngan hang, co the ghi chi tiet cho hoa don

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Mình đã nhận chuyển khoản qua ngân hàng thì làm gì chó chuyện viết phiếu thu. Viết phiếu thu chỉ khi nào tiền về trong ket của mình thôi.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Mình đã nhận chuyển khoản qua ngân hàng thì làm gì chó chuyện viết phiếu thu. Viết phiếu thu chỉ khi nào tiền về trong ket của mình thôi.

Trường hợp này có một ít thu bằng tiền mặt mà! vả lại theo quy định vẫn phải viết phiếu thu, phiếu chi cho ngân hàng - trên diễn đàn có bài nói vậy (mình ko chắc về PT,PC ngân hàng)

N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
như vậy khi cà thẻ xong có tờ giấy in ra cho khách ký là căn cứ để hạch toán cho 112 chưa ạ,
Bác nào biết cách upload những máy cà visa card kô a? hướng dẫn em với

J

jame

Guest
8/6/07
21
0
0
Hà Nội
Công ty mình là công ty du lịch lữ hành nên cũng hay thu tiền qua máy cà thẻ. theo mình, khi thu qua máy này sẽ có hai liên ghi số tiền đã thu, một liên đưa cho ngân hàng, còn một liên mình giữ, liên này mình sẽ lưu lại cùng hóa đơn, đến khi nhận được sổ phụ, phiếu hạch toán từ ngân hàng cho khoản thu này thì sẽ ghi theo đó, chứ không cần ghi phiếu thu. Chỉ ghi phiếu thu cho khoản tiền mặt mà mình đã thu.

J

jame

Guest
8/6/07
21
0
0
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi một chút. Mình có viết ủy nhiệm chi cho một số nhà cung cấp trị giá vài triệu đồng của tháng 6/2007, nhưng vì yêu cầu họ viết hóa đơn muộn nên nên đã chốt HD tháng 6 và ghi sang tháng 7. Nên số ủy nhiệm chi này chưa có HĐ tương ứng, vậy mình phải giải quyết vụ này thế nào? xin mọi người chỉ giúp, vì mình mới làm về nghiệp vụ chuyển khoản qua Ngân hàng nên nhiều điều không biêt

H

Happygirl

Guest
21/11/05
10
0
0
Hà Nôi
Minh nghi the nay ko biet co duoc ko nhe?
Ban yeu cau ben cung cap co 1 cai de nghi chuyen truoc so tien, hoac dieu nay co ghi trong hop dong, de lam can cu hach toan khoan phai tra vao TK 331 or 338 tai thoi diem T6 ban chuyen tien, kem theo giay de nghi goc va hop dong photo
Sau khi nhan hoa don vao T7 ban se hach toan vao chi phi mua hang, kep cung cac ch­ung t­u goc.

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Các bạn cho mình hỏi một chút. Mình có viết ủy nhiệm chi cho một số nhà cung cấp trị giá vài triệu đồng của tháng 6/2007, nhưng vì yêu cầu họ viết hóa đơn muộn nên nên đã chốt HD tháng 6 và ghi sang tháng 7. Nên số ủy nhiệm chi này chưa có HĐ tương ứng, vậy mình phải giải quyết vụ này thế nào? xin mọi người chỉ giúp, vì mình mới làm về nghiệp vụ chuyển khoản qua Ngân hàng nên nhiều điều không biêt

có vấn đề gì đâu hả bạn, coi như mình ứng trước tiền hàng mà. bạn cứ hach toán bình thường qua 331 thôi.

J

jame

Guest
8/6/07
21
0
0
Hà Nội
Nhưng trong ủy nhiệm chi mình ghi rõ thanh toán nợ tháng 1-5, và một cái thanh toán nợ tháng 6. Liệu có ảnh hưởng gì không vậy

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Xin lỗi hôm nay mới đọc. Nhưng thú thật là cũng hơi hơi sai thôi, chắc khi quyết toán các bác thuế hoặc kiểm toán hoặc ... cũng không làm kỹ đến thế đâu. Nhớ lần sau ghi trong UNC không cần phải ghi chi tiết quá đâu.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA