BÁN HÀNG VÀO KHU CHẾ XUẤT

  • Thread starter thoibimat
  • Ngày gửi
T

thoibimat

Sơ cấp
3/7/17
22
2
3
26
Dạ anh/chị ơi cho em xin phép hỏi khi nào mình được bán hàng vào khu chế xuất áp dụng thuế suất 0% vậy ạ? Công ty em chuyên bán hàng máy móc, gia công 10% nhưng có trường hợp hôm qua bên em bán và lắp đặt máy khử mùi cho Công ty cung cấp thiết bị y tế, mà Cty này ở trong khu chế xuất họ kêu bên em xuất hóa đơn 0% cho họ ạ. Mình có cần chứng từ giấy tờ gì mới được không vì trước giờ bên em xuất hóa đơn 10%.
 
M

maxam1997

Sơ cấp
8/5/20
2
0
1
23
Hàng hóa DN nội địa bán cho DN chế xuất chịu mức thuế suất 0% theo khoản 1, Điều 9, TT 219/2013/TT-BTC. Điều kiện áp dụng thuế suất, bạn tham khảo khoản 2 Điều 9; tổng quan bạn cần hợp đồng kinh tế, chứng từ thanh toán và tờ khai hải quan xuất. DNCX được hưởng mức thuế suất 0% nên họ thường yêu cầu xuất loại hóa đơn này để đỡ phải chịu khoản VAT 10% bạn ạ.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK