Nộp thuế nhà thầu -Xin chỉ gấp

• Thread starter thuquynh
  • Ngày gửi
T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
Xin các bạn giúp mình gấp, mình không có điều kiện tham khảo các bài viết của WKT
Cty mình có ký hợp đồng giao nhận thầu thiết kế với một Cty nước ngoài có VP đại diện ở VN. Giá trị hợp đồng ko bao gồm thuế GTGT. Vì là VP đại diện nên ko có hóa đơn cho bên Cty mình, nên họ muốn Cty mình nộp hộ thuế, vậy số thuế này là bao nhiêu và thủ tục như thế nào? Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Theo mình biết thì VP đại điện không có chức năng kinh doanh nên không có hóa đơn cho bạn đâu. Bạn nên yêu cầu học ký hợp đồng trực tiếp giữa cty bạn & cty ở nước ngoài. bạn xem them thông ty 05 về thuế nhà thầu có hướng dẫn thủ tục đăng ký thuế nhà thầu cũng như cách kê khai nộp thuế.
bạn vào thư viện xem thủ có không nhé. nếu không thì vào trang web cục thuế sẽ có thông tư 05

H

hung_cerefi

Guest
26/8/06
41
0
0
42
Hà Nội
Khi cá nhân hoặc tập thể phát sinh doanh thu tại việt nam mà không đăng ký MST thì tổ chức đó phải nộp thuế nhà thầu, bạn tham khảo trong thông tư 05 của bộ tài chính, có thể load thông tư này ở trang web của bộ tài chính hoặc tổng cục thuế. Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA