Thanh toán trước khi nhận được hóa đơn

• Thread starter hoaikt
  • Ngày gửi
H

hoaikt

Guest
11/5/07
28
0
0
40
hà nội
Công ty mình thanh toán tiền thuê VP bằng TGNH trước khi bên cho thuê gửi hóa đơn. Khi nhận được hóa đơn mình mới phát hiện ra đã thanh toán nhiều tiền hơn so với hóa đơn do mình đổi sai tỷ giá. Phần chênh lệch đấy có thể chuyển sang tiền thuê VP sau được ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Tất nhiên là được, nhưng cho hỏi thêm, bạn thanh toán tiền thuê bằng ngoại tệ? Theo hợp đồng thuê VP thì phải thanh toán theo loại tiền gì?

vuint

vuint

Trung cấp
Công ty mình thanh toán tiền thuê VP bằng TGNH trước khi bên cho thuê gửi hóa đơn. Khi nhận được hóa đơn mình mới phát hiện ra đã thanh toán nhiều tiền hơn so với hóa đơn do mình đổi sai tỷ giá. Phần chênh lệch đấy có thể chuyển sang tiền thuê VP sau được ko?
Chuyển sang tháng sau vẫn được (tr­­ừ khi bên cho thuê lại "ỉm đi")
Hay bạn đề nghị họ chuyển trả lại, là tôt nhất.
Nếu không tháng này bạn theo dõi vào "­ứng trước cho người bán" tháng sau HĐ về hạch toán cân đối là ôn* thôi

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Nếu hợp đồng thanh toán = ngoại tệ thì bạn có thể đưa vào chi phí & doanh thu HĐTC của kỳ thuê nhà đó luôn nếu bên cho thuê không đồng ý cấn trừ công nợ cũng như không chịu trả lại tiền. Giống như hình thức bạn nhập khẩu hàng vậy đó.

H

hoaikt

Guest
11/5/07
28
0
0
40
hà nội
Mình thanh toán bằng VNd theo yêu cầu của hợp đồng. But khi ký hợp đồng thì ký bằng USD.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA