Hỏi về khai nộp thuế TNCN tạm tính theo quý

• Thread starter tidao
  • Ngày gửi
T

tidao

Sơ cấp
16/7/19
10
3
3
Anh chị ơi cho em hỏi về vấn đề này ạ.
Trên phiếu lương tháng 4, em tính sai số thuế thu nhập cá nhân của nhân viên A, làm số thuế công ty tạm giữ lớn hơn số thuế thực tế phát sinh. Do tháng 6 này đã trả lương cho nhân viên rồi, nên em đang dự định sẽ bù lại số thuế tính sai vào kỳ lương tháng 7 này cho nhân viên A (công ty em trả lương vào ngày 24 hàng tháng).
Vậy khi khai nộp thuế TNCN tạm tính cho Q2/2020, em sẽ khai nộp số thuế trên phiếu lương tháng 4 (số tính sai); hay là khai nộp số thuế thực tế tính đúng của nhân viên này ạ?
Nhờ anh chị giải đáp giúp em nha, em cảm ơn nhiều

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhtuan2020

Sơ cấp
21/2/20
31
13
8
46
Em khai theo số thực tế

• Like
Reactions: tidao
T

tidao

Sơ cấp
16/7/19
10
3
3
Dạ vậy là khai theo số thực tế phát sinh cho Q2/2020 này, chứ không phải khai theo số trên phiếu lương tính sai đúng không ạ? Vì em không biết số liệu trên phiếu lương của nhân viên có nhất thiết phải khớp với số liệu khai thuế TNCN gửi cho cơ quan thuế không

Sửa lần cuối:
T

thanhtuan2020

Sơ cấp
21/2/20
31
13
8
46
hàng quý là tạm tính, do vậy em cứ khai theo số đúng, cuối năm còn quyết toán lại

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Theo mình thì nộp trên số thuế trên Bảng lương đã tính và vào Quý III/2020 mới bổ sung phần thuế đó vào, phần này bạn để vào mục truy thu, truy lãnh (Thuế TNCN) trong bảng lương Tháng 7 là đc.

• Like
Reactions: tidao