Chữ ký và dấu trên giấy đi đường

• Thread starter Muomxanh
  • Ngày gửi
M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Các anh chị cho em hỏi về giấy đi đường như sau ah: Đi công tác Hà Nội Quảng Ninh từ ngày 2/5 đến 10/5.
Ngày 29/4, em chuẩn bị giấy đi đường đã ghi đầy đủ thông tin và chuyển giám đốc ký, đóng dấu. Vậy thì:
1. Đến ngày 2/5 có cần xin chữ ký và dấu của giám đốc cty mình ở mục " Nơi đi: Hà Nội ngày 2/5" không?
2. Lúc về đến HN có cần xin chữ ký và dấu của giám đốc cty mình ở mục " Nơi đến: Hà Nội ngày 10/5" không?
Em cám ơn nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Khi em đi công tác ngày 2/5 theo anh chỉ cần Trưởng phòng trực tiếp của em hoặc Trưởng phòng KHHC ký là được, khi về cũng thế chứ không thể bắt Giám đốc suốt ngày phải lý những giấy tờ linh tinh sẽ rất mất thời gian của GĐ.
Tuy nhiên ở mỗi cty sẽ có những quy định khác nhau không ai giống ai cả. Mục đích chính là quản lý làm sao cho hiệu quả, thuận tiện cho cả người quản lý và nhân viên thôi. chứ trường hợp của em không có chuẩn mực chung.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Các anh chị cho em hỏi về giấy đi đường như sau ah: Đi công tác Hà Nội Quảng Ninh từ ngày 2/5 đến 10/5.
Ngày 29/4, em chuẩn bị giấy đi đường đã ghi đầy đủ thông tin và chuyển giám đốc ký, đóng dấu. Vậy thì:
1. Đến ngày 2/5 có cần xin chữ ký và dấu của giám đốc cty mình ở mục " Nơi đi: Hà Nội ngày 2/5" không?
2. Lúc về đến HN có cần xin chữ ký và dấu của giám đốc cty mình ở mục " Nơi đến: Hà Nội ngày 10/5" không?
Em cám ơn nhé!
Mình nghĩ trong giấy đi đường đã có phần giám đốc ký khi mang giấy này đi rồi thì nơi xuất phát và kết thúc ở công ty thì ko cần đóng dấu nữa. Đến những nơi khác ngoài công ty mới xin chữ ký và dấu

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Nói chung trường hợp này không có 1 chuẩn mực chung mà tùy vào quy định của mỗi doanh nghiệp thôi các bạn ạ. vì có những DN không cần giấy đi đường cũng thanh toán CT phí được hết.

M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Cám ơn ý kiến của các anh chị. E nghĩ là cũng chỉ cần có chữ ký và dấu của ngày mình viết giấy đi đường để đi công tác thôi. Vì thực ra phòng nào cử đi cũng đều có lịch và kế hoạch rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA