Cả một quyển hóa đơn bị ghi sai thuế suất, phải làm sao?

• Thread starter ATcomm
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

levy

Guest
Ủa, kê khai cả hóa đơn hủy là sao vậy hả chị Vy. Kê khai như thế nào vậy chị?? Em chỉ báo hủy hóa đơn( số mấy) trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thôi, đừng hù em nhá,.

ví du:
hóa đơn số 123456:
Doanh số: 1.000.000
VAT 10%: 100.000
khi hóa đỏn này bạn ghi sai do 1 lý do nào đó.
Khi báo cáo bang kê 02:
Ban ghi: Số hóa đơn: 123456 :hủy.
Sau đó bạn xuất lại 1 hóa đơn khác với số thứ tự tiếp theo.: 123457
Như thế thì báo cáo bảng kê 02 mới liên tục số được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tyfnmax

Guest
2/5/04
40
0
0
HN
Mình có hỏi phòng hỗ trợ kê khai thuế qua điện thoại họ trả lời là: Hủy hết đi rồi viết lại, kể cả những hóa đơn xuất năm 2006. Vậy thì báo cáo tài chính của mình cũng phải sửa lại đúng ko? Mọi người cho ý kiến với.
Theo anh thì viết lại hóa đơn đã xuất. Hóa đơn ghi vết lại hóa đơn đã xuất số...Không phải làm lại BCTC. Chênh lệch thuế VAT thì chỉ cần làm điều chỉnh thuế VAT thôi. TH em trốn thuế VAT thì sẽ bị phạt. Nếu không thì cũng chẳng sao đâu.
Tốt nhất làm công văn gửi Cục thuế để họ hướng dẫn bằng văn bản ( Án tại hồ sơ mà.) làm công văn cứng cứng một tý gián tiếp kể tội chú quản lý không hướng dẫn thì chả ai làm gì được em đâu. Đừng quan trọng hóa quá.

N

NguyenHongLieu

Guest
24/8/06
10
0
0
HN
theo mình ở trong hoá đơn bạn ghi thuế suất là 0% nhưng điều quan trọng là hàng tháng bạn có hạch toán, kê khai thuế GTGT đầu vào là được khấu trừ hay không được khấu trừ.
Nếu mặt hàng không chịu thuế thì ko được khấu trừ thuế GTGT đầu vào.Tất cả thuế GTGT đầu vào đấy cho vào chi phí,
Nếu mặt hàng thuế suất 0% thì được khấu trừ thuế GTGT đầu vào
Nếu hàng tháng bạn kê khai là không khấu trừ thuế GTGT đầu vào thì ko ảnh hưởng đến số thuế nộp vào ngân sách nhà nước.

A

ATcomm

Trung cấp
25/1/07
71
0
6
Hà Nội
webtamsu.com
HongLieu ơi hàng tháng tôi đã kê khai là thuế đầu vào được khấu trừ mất rồi.
Tôi vẫn đang giữ trong tay 1 hóa đơn xuất ngày 15/6 đã viết là 0% và đã xé ra khỏi cuống nhưng chưa gửi đc cho khách hàng. Bây giờ tôi phải hủy hóa đơn đó hay là gạch chỗ ghi 0% đi rồi đóng dấu vào?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
HongLieu ơi hàng tháng tôi đã kê khai là thuế đầu vào được khấu trừ mất rồi.
Tôi vẫn đang giữ trong tay 1 hóa đơn xuất ngày 15/6 đã viết là 0% và đã xé ra khỏi cuống nhưng chưa gửi đc cho khách hàng. Bây giờ tôi phải hủy hóa đơn đó hay là gạch chỗ ghi 0% đi rồi đóng dấu vào?

Nếu chưa gửi khách hàng và bạn còn lưu giữ, nếu sai bạn cứ kẹp vào 2 liên còn lại, bấm kim vào, gạch chéo hủy và viết tờ mới thui, chẵng có gì phải lo cả

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA