Thuế TNCN với người có thu nhập từ nhiều nơi

• Thread starter ketovi
  • Ngày gửi
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi chút về thuế TNCN đối với người có thu nhập từ nhiều nơi.

Bản thân E, hiện đang có thu nhập từ 2 nơi, tại các nơi đều tính cho em các khoản phụ cấp như tiền ăn ca, tiền trang phục........

Tại các đơn vị chi trả trên họ đều tính tối đa các khoản tiền phụ cấp cho bản thân em như tiền trang phục 4.8t/năm/1 nơi - 2 nơi là 9.6t; Tiền ăn ca là 650k/tháng - 2 nơi là 1.300k/tháng. Tiền khoán công tác phí 1.000k/tháng, tiền điện thoại 1.000k/tháng trên các phiếu tính lương

Em xin hỏi là với tổng các khoản phụ cấp từ 2 nguồn như trên đối với bản thân em như thế có vượt mức quy định không ạ ? Em có phàn nàn với kế toán thì đc giải thích là không sao, đúng quy định và không vượt mức cho phép đối với mỗi đơn vị

Em xin cảm ơn !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Bạn cho mình biết thêm loại hợp đồng bạn ký với 2 cty, bạn tính giảm trừ gia cảnh ở cty nào ??

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Do ký HĐLĐ từ 3 tháng trở lên nên mỗi nơi sẽ tự xác định thuế TNCN của bạn theo biểu lũy tiến. Tuy nhiên, do bạn có thu nhập 2 nơi nên bạn không được ủy quyền quyết toán mà phải tự quyết toán căn cứ trên thu nhập của bạn ở 2 nơi.

Tất nhiên từ đây, mọi thứ gom về 1 mối thì cứ xác định như bình thường thôi. Phụ cấp nào được NN quy định thì cứ xác định phần vượt, phụ cấp nào k tính vào thu nhập thì trừ thoải mái :)

• Love
Reactions: Huyền Mia

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA