Trích lập quỹ

• Thread starter hoaitrinh
  • Ngày gửi
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Các anh chị cho em hỏi?
Mình nuốn trích lập các quỹ thì dựa vào đâu mà trích. và bao nhiêu phần trăm?
Như em được biết thì Trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi thì từ lợi nhuận kinh doanh ra. Nhưng em không biết bao nhiêu phần trăm cả, các anh chị nào biết trích lập các quỹ dựa vào đao giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bui thi thanh

Guest
22/3/07
7
0
0
44
Hà Nội
Trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi đúng là trích từ lợi nhuận. Nhưng dựa vào quyết định của lãnh đạo Công ty làm căn cứ để trích..Mình làm kế toán nên dựa trên QĐ để làm.

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi đúng là trích từ lợi nhuận. Nhưng dựa vào quyết định của lãnh đạo Công ty làm căn cứ để trích..Mình làm kế toán nên dựa trên QĐ để làm.

Nhưng mà mình không biết là theo quy định của bộ tài chính là bao nhiêu phần % trên lợi nhuận của mình, cả nhà ai có văn bản gởi cho mình với. Cảm ơn nhiều nhiều.

H

hoangmaulam

Guest
15/3/07
3
0
1
50
binh duong
Các anh chị cho em hỏi?
Mình nuốn trích lập các quỹ thì dựa vào đâu mà trích. và bao nhiêu phần trăm?
Như em được biết thì Trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi thì từ lợi nhuận kinh doanh ra. Nhưng em không biết bao nhiêu phần trăm cả, các anh chị nào biết trích lập các quỹ dựa vào đao giúp em với

Nếu mình không nhầm thì trong cuốn điều lệ của Cty bạn có nói rõ trích lập các quỹ đó bạn. Chào thân ái!:friend:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA