Lương bảo hiểm cho giám đốc

• Thread starter Nguyen Phuong
  • Ngày gửi
N

Nguyen Phuong

Guest
Em chào các bác, xin cho em hỏi:
Lương giám đốc đóng bảo hiểm tối đa là bao nhiêu cty em chuẩn bị đóng bảo hiểm cho giám đốc, giám đốc bảo là đóng với mức lương 1triệu như vậy có được không, làm bảo hiểm cho giám đốc thì cần những thủ tục gì. Mong các bác trả lời sớm giúp em, em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Lương giám đốc đóng bảo hiểm tối đa là bao nhiêu cty em chuẩn bị đóng bảo hiểm cho giám đốc, giám đốc bảo là đóng với mức lương 1triệu như vậy có được không, làm bảo hiểm cho giám đốc thì cần những thủ tục gì. Mong các bác trả lời sớm giúp em, em cám ơn nhiều.

Mình mới đi dăng kí đóng BHXH cho giám đốc xong(cty mình là TNHH) cần có quyết định bổ nhiệm giám đốc or quyết định thanh lập cty của sở KHDT cũng được vì trong đó có tên giám đốc mà. làm thêm mẫu c47 điều chỉnh tăng giảm (nếu cty bạn hiện tại đã có người đóng BHXH) còn nếu làm lần đầu thì xin tờ khai đăng ký tham gia BHXH và nộp thêm mẫu C45 (các mẫu này có thể xin ở cơ quan BHXH)

à cty mình đăng kí lương giám đốc la 1.2tr

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Chỗ mình khó hơn.Bắt phải làm đúng hệ số, hệ số lương GĐ mình tới 4.66 :)

N

nhoc con

Guest
28/11/03
39
0
0
Truy cập trang
Các Bạn cho mình hỏi : Lương của Giám Đốc mình là 4.000.000 đ
_ Mình ghi trên hợp đồng Mức lương chính là: 1.500.000 đ ( Mức lương mua Bảo hiểm)
_Phụ cấp Cơm là : 750.000 đ
_ Phụ cấp Cơm: 1.000.000 đ
_ Phụ cấp xăng : 750.000 đ
=> Như vậy có được không ???

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Các Bạn cho mình hỏi : Lương của Giám Đốc mình là 4.000.000 đ
_ Mình ghi trên hợp đồng Mức lương chính là: 1.500.000 đ ( Mức lương mua Bảo hiểm)
_Phụ cấp Cơm là : 750.000 đ
_ Phụ cấp Cơm: 1.000.000 đ
_ Phụ cấp xăng : 750.000 đ
=> Như vậy có được không ???
phụ cấp cơm của bạn nhiều thế vì khoản này bị khống chế ko được cao hơn mức lương tối thiểu, sao bạn ko cho thêm một khoản phụ cấp chức vụ, phụ cấp điện thoại, hệ số lương sản phẩm (kinh doanh)....mình chưa làm lương nên ko biết, chỉ thấy ở Cty mình có khoản phụ cấp đó

S

sang_83

Guest
12/1/07
51
0
0
40
Quảng Nam
Mức lương đóng BH cũng tùy theo nơi đóng, bên mình phải ghi lương GD 2.400.000 (nhiều quá). Còn về phụ cấp thì chỉ có phụ cấp chức vụ & trách nhiệm đóng BH thôi.Vì vậy bạn cứ ghi nhiều loại phụ cấp khác vô trừ 2 cái trên là được.hi.

N

nhoc con

Guest
28/11/03
39
0
0
Truy cập trang
Tại vì Sếp mình bảo mua BH với mức 1.500.000 thôi, mà trong khi đó mức lương Sếp đến 4.000.000
Nếu mình đưa các khoản phụ cấp khác ngoài tiền Xăng, Cơm, điện thoại thì mình phải mua BH luon cho các khoản đó

H

hieukt

Guest
16/11/06
179
0
0
37
TP Ho Chi Minh
Không nhất thiết phải đóng bảo hiểm đúng theo hệ số x LCB hiện nay bạn ah, bạn có thể ghi rõ trên HDLB mức lương đóng bảo hiểm của từng người mà (miễn sao không < mức LCB hiện nay của NN ta). Trong quá trình công tác bạn cũng có thể điều chỉnh mà. Mình làm cho công ty NN đang làm như thế đấy.
To nhoc con : Bạn có thể ghi ngoài LCB thì còn PC trách nhiệm cũng được đấy.

T

THỊ NỞ

Guest

Bạn thích đóng bao nhiêu thì đóng, nhưng tối đa là 7 triệu, tối thiểu là 450K

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA