Khai sai MST cá nhân khi QTT

• Thread starter PhamhieuNT
  • Ngày gửi
P

PhamhieuNT

Trung cấp
9/4/15
107
7
18
38
Chào các bạn
Các Bạn cho mình hỏi năm 2018+2019 mình QTT TNCN cho doanh nghiệp.khi kê khai mình khai tên mình nhưng nhầm sang mã số thuế của người khác.khi co quan thuế phat hiện và mình đã khai bổ sung sủa lại mã số thuế theo đúng tên của mình.
Vậy trong truòng hợp này thì mình bị xử lý như thế nào?có van bản nào hướng dẫn không?
mình đang cần gấp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Chào các bạn
Các Bạn cho mình hỏi năm 2018+2019 mình QTT TNCN cho doanh nghiệp.khi kê khai mình khai tên mình nhưng nhầm sang mã số thuế của người khác.khi co quan thuế phat hiện và mình đã khai bổ sung sủa lại mã số thuế theo đúng tên của mình.
Vậy trong truòng hợp này thì mình bị xử lý như thế nào?có van bản nào hướng dẫn không?
mình đang cần gấp.
Không có vấn đề gì đâu.

• Wow
Reactions: Huyền Mia
Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
@PhamhieuNT anh @Tứ Phong cán bộ đã nói không có vấn đề gì thì ko vấn đề gì đâu, nộp lại đi

P

PhamhieuNT

Trung cấp
9/4/15
107
7
18
38
Không có vấn đề gì đâu.
Em cảm ơn a.bên thuế họ bảo em là cố ý khai sai làm tăng chỉ phí giảm thuế tndn đó đó sẽ loại lương phạt hành vi khai sai 2t520 và thuế tndn phát sinh.anh có văn bản hướng dẫn nào chỉ em biết được ko ạ,bên thuế họ đang ép DN phải theo hướng của họ

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Em cảm ơn a.bên thuế họ bảo em là cố ý khai sai làm tăng chỉ phí giảm thuế tndn đó đó sẽ loại lương phạt hành vi khai sai 2t520 và thuế tndn phát sinh.anh có văn bản hướng dẫn nào chỉ em biết được ko ạ,bên thuế họ đang ép DN phải theo hướng của h
Làm thật tội gì không "cãi " , đưa hợp đồng lao đồng, chứng từ thanh toán lương.... ra để trình bày
Căng quá thì bảo bên thuế anh/chị cho e xin cái văn bản hoặc thông tư.... quy định việc e khai sai MST TNCN là ko đk khai lại, bị loại chi phí để e trình sếp

• Like
Reactions: PhamhieuNT
Tứ Phong

Tứ Phong

25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Làm thật tội gì không "cãi " , đưa hợp đồng lao đồng, chứng từ thanh toán lương.... ra để trình bày
Căng quá thì bảo bên thuế anh/chị cho e xin cái văn bản hoặc thông tư.... quy định việc e khai sai MST TNCN là ko đk khai lại, bị loại chi phí để e trình sếp
Huyền Mia nói đúng đó @PhamhieuNT . A khẳng định là không phạt, nhưng văn bản thì a chưa lục được.

P

PhamhieuNT

Trung cấp
9/4/15
107
7
18
38
Huyền Mia nói đúng đó @PhamhieuNT . A khẳng định là không phạt, nhưng văn bản thì a chưa lục được.
có ai như em không huhu gặp được anh cán bộ thuế chăm sóc cả tuần trời còn đe nếu không phhois hợp sẽ làm thông báo thanh tra tại đơn vị.đau đầu quá đi

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
có ai như em không huhu gặp được anh cán bộ thuế chăm sóc cả tuần trời còn đe nếu không phhois hợp sẽ làm thông báo thanh tra tại đơn vị.đau đầu quá đi
Thanh tra đi bạn @@

• Like
Reactions: Nguyencongthuy
Tứ Phong

Tứ Phong

25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Thách nó đi e, đố cha nó dám.