HỢP ĐỒNG THUÊ NHÀ VỚI CÁ NHÂN

• Thread starter Linhlinh05
  • Ngày gửi
Linhlinh05

Linhlinh05

Sơ cấp
10/11/20
14
5
3
26
Anh chị cho e hỏi là công ty em có thuê nhà của một cá nhân để làm văn phòng dưới nhà máy, tiền thuê là 5 triệu/3 tháng. Như vậy là tiền thuê<100tr/năm. Nhưng theo em hiểu thì cái tiền thuế mà cá nhân phải nộp thì xét trên tổng doanh thu cho thuê của cá nhân đó. Mà bên cho thuê thì cho thuê nhiều nơi nên tổng doanh thu cũng phải hơn 100 triệu/ năm.
Vậy lúc làm hợp đồng thì em có nên cho thêm nội dung gì không để cái tiền thuê được tính là chi phí hợp lệ. Em có nên cho thêm nội dung "chi phí nộp thuế phát sinh do bên cho thuê chịu" không? Cho thêm sợ phải đóng thuế ông ấy lại không ký vào Hợp đồng. Và ngoài Hợp đồng có cần bổ sung chứng từ gì không ạ?
Em cảm ơn mọi người ạ!

• Like
Reactions: Đinh Thu Ngân
Khóa học Quản trị dòng tiền
firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội
Bạn lồng thêm cái câu CF nộp thuế do bên cho thuê chịu vào do mình không kiểm soát được họ cho thuê bao nhiêu chỗ. Với lại CF thuê của mình rất nhỏ có 1.6tr/tháng thôi mà để phân chia tiền thuế ra thì quá tội cho cả 2 bên.
Để hợp lý thì chỉ cần hợp đồng, cmnd và chứng từ thanh toán là được

Linhlinh05

Linhlinh05

Sơ cấp
10/11/20
14
5
3
26
Bạn lồng thêm cái câu CF nộp thuế do bên cho thuê chịu vào do mình không kiểm soát được họ cho thuê bao nhiêu chỗ. Với lại CF thuê của mình rất nhỏ có 1.6tr/tháng thôi mà để phân chia tiền thuế ra thì quá tội cho cả 2 bên.
Để hợp lý thì chỉ cần hợp đồng, cmnd và chứng từ thanh toán là được
dạ vâng. E cảm ơn ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA