Xử lý hàng tồn kho khi cơ quan thuế xuống quyết toán?

• Thread starter ninhhapec
  • Ngày gửi
N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
các bác kế toán ơi giúp em với .Em Nhận được thông báo là cơ quan thuế sẽ xuống hạch toán tình hình thuế GTGT của Cty em.Vì công ty em đang được hưởng khấu trừ là 3.5tr.Trong đó hàng tồn kho của cty em là 190 tr .Tồn kho nhưng thực tế hiện tại là nó không còn ở trong kho mà đã xuất đi lắp đặt cho các công khác rồi Nhưng vì chưa quyết toán nghiệm thu nên em chưa xuát hóa đơn đi .Bây giờ các bác bảo em phải làm sao để hợp lý hóa để chứng minh cho cơ quan thuế là những mặt hàng đó là của cty mình Các bác giúp em gấp nhé .em đang rất cần .cảm ơn các bác trước ( khi xuất kho đi em chưa làm bất cứ thủ tục gì cả ...)

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Thì bây giờ bạn tập hợp các phiếu đã xuất kho lại đủ số lượng hàng đó và đưa cho họ xem thôi, nếu chưa làm thì làm phiếu xuất kho đưa vào sản xuất để hợp thức hóa số lượng hàng đã xuất. Để ý ngày chứng từ nhé bạn, mình thấy 1 số bạn bè vì không để ý đến ngày chứng từ nên trở thành rắc rối đó
Được khấu trừ 3,5triệu thôi mà xuống thanh tra ah? cty bạn hoạt động có vấn đề gì không mà các bác Thuế để ý quá vậy?

phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
Cơ quan thuế chỉ quyết toán những năm trước thôi chứ không quyết toán thời điểm hiện tại. Tức la họ chỉ QT năm <=2006 vì thế họ không bao giờ kiểm tra thực tế được, họ chỉ kiểm tra sổ sách thôi, vậy bạn chỉ cần hòa chỉnh chứng từ và sổ sách là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA