KÊ KHAI BỔ SUNG TỜ KHAI THUẾ

D

Dung An

Sơ cấp
23/11/20
1
0
1
26
Xin chào anh/chị.
Em là kế toán thuế mới vô nghề nên còn non kinh nghiệm. Quý 3/2020 em có nộp tờ khai thuế cho công ty, nhưng ở chỉ tiêu mua vào, em có kê khai nhầm hoá đơn do hộ kinh doanh đưa qua( chỉ là hoá đơn bán hàng), nhưng thuế suất là 0%. Tuy là việc kê khai không ảnh hưởng gì đến số tiền thuế, nhưng nó lại ảnh hưởng đến tổng số tiền hàng hoá mua vào thì em có cần làm tờ khai bổ sung không ạ? Mong anh/chị hỗ trợ em với ạ. Em xin cảm ơn!:D

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Ở công ty mình mình vẫn tổng hợp các hóa đơn bán hàng của hộ kinh doanh khi lên tờ khai thuế GTGT để dễ kiểm soát và không vấn đề gì cả
Chỉ tiêu 23: Giá trị của hàng hóa, dịch vụ mua vào => ở đây có thể hiểu là tổng hợp tất cả các hóa đơn của chứng từ, DV mua vào không phân biệt là hóa đơn GTGT hay hóa đơn bán hàng
Cũng có nhiều ý kiến cho rằng đã tên là tờ khai thuế GTGT thì chỉ kê khai các hóa đơn GTGT thôi nhưng khi bạn cần số liệu cho việc quản trị thì việc kê khai theo cách này sẽ khó quản lý số liệu hơn cách kia

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Xin chào anh/chị.
Em là kế toán thuế mới vô nghề nên còn non kinh nghiệm. Quý 3/2020 em có nộp tờ khai thuế cho công ty, nhưng ở chỉ tiêu mua vào, em có kê khai nhầm hoá đơn do hộ kinh doanh đưa qua( chỉ là hoá đơn bán hàng), nhưng thuế suất là 0%. Tuy là việc kê khai không ảnh hưởng gì đến số tiền thuế, nhưng nó lại ảnh hưởng đến tổng số tiền hàng hoá mua vào thì em có cần làm tờ khai bổ sung không ạ? Mong anh/chị hỗ trợ em với ạ. Em xin cảm ơn!:D
Em làm tờ khai thay thế. Chỉ khai KHBS khi sai sót ảnh hưởng tới số thuế phải nộp hoặc khấu trừ.