Giấy ủy quyền

• Thread starter redsea
  • Ngày gửi
R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
Sang tháng Anh GĐ chỗ mình đi công tác, vậy mọi công việc như ký vào Báo cáo thuế, và các giấy tờ khác sẽ phải ủy quyền cho Anh Phó GĐ àh bạn. Việc ủy quyền này mình phải tiến hành như thế nào mới đúng, ai có mẫu văn bản ủy quyền không, cho tớ xin với!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Sang tháng Anh GĐ chỗ mình đi công tác, vậy mọi công việc như ký vào Báo cáo thuế, và các giấy tờ khác sẽ phải ủy quyền cho Anh Phó GĐ àh bạn. Việc ủy quyền này mình phải tiến hành như thế nào mới đúng, ai có mẫu văn bản ủy quyền không, cho tớ xin với!!!

chẳng có theo mẫu nào đâu bạn
cũng :
công hòa...
hôm nay ngày tháng nam
ủy quyền vói lý do: bân đi công tác
Anh j j đó thay tôi làm viêc.....

M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Bạn nhớ ghi rõ người được ủy quyền có trách nhiệm với tất cả các giấy tờ đã ký trước pháp luật và Hội đồng thành viên ( nếu có)....
Không nên ghi rõ thời hạn hiệu lực nhé. Chỉ cần ghi là có hiệu lực kể từ ngày ký. Còn cái ngày ký thì bạn để trống ra.
Làm mấy bản để sau có việc gì thì cần dùng.
Mình ghi bạn nên ghi rõ thành các điều:
ĐIều 1: Nội dung ủy quyền ( ủy quyền làm gì...)
ĐIều 2: Như tớ vừa nói ở trên
ĐIều 3: Hiệu lực, ai chịu trách nhiệm thi hành...

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Nội dung giấy ủy quyền đơn gian thế này thôi :
Tiêu đề
Ngày tháng
Tôi là :
Chức vụ
ủy quyền cho :
chức vụ
Nội dung được ủy quyền : liệt kê các công việc ủy quyền
Trách nhiệm người ủy quyền
Thời hạn được ủy quyền
ký tên người ủy quyền và người được ủy quyền
đơn gian thế thôi minh làm việc này thường xuyên rồi

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Giám đốc ủy quyền cho bất kỳ ai trong cty cũng dễ mà, miễn như là ghi rõ nội dung ủy quyền, người được ủy quyền, sau đó đóng dấu cái cụp, thế là xong.:angel::dance2:

R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
:friend:Cảm ơn mí anh chị nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA