Hóa đơn cho hàng xuất để chào hàng khuyến mại

• Thread starter nuketoan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Công ty em chuyên sản xuất sữa đậu nành. Vừa rồi công ty có xuất một ít thùng hàng để mang đi chào hàng ở tỉnh khác. Em rất băn khoăn không biết hóa đơn GTGT viết như thế nào. Ở cột thuế xuất ghi 0 hay 10%. Ở phần diễn giải hàng hóa có cần phải ghi hàng khuyến mại không ạ. Em cảm ơn các anh chị rất nhiều

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Huongkhanh

Guest
10/6/05
20
0
1
Ha noi
Bạn phải xuất Hóa đơn thi mới được cho vào chi phí chứ, và trên Hóa đơn phải ghi rõ hàng km ko thu tiền

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Trường hợp này giống như trường hợp xuất hàng đi quảng cáo hoặc khuyến mại. Bạn vẫn phải ghi đầy đủ các chỉ tiêu như đối với hóa đơn xuất bán cho khách hàng.

H

Huongkhanh

Guest
10/6/05
20
0
1
Ha noi
Mình nhớ là đã có lần đọc qui định về xuất hàng khuyến mại này cũng như cách định khoản rồi mà bây giờ đang cần tìm quá để cung cấp cho cơ quan thuế mà ko thấy ở dâu cả, có Bác nào có chỉ giúp em với

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Mình nhớ là đã có lần đọc qui định về xuất hàng khuyến mại này cũng như cách định khoản rồi mà bây giờ đang cần tìm quá để cung cấp cho cơ quan thuế mà ko thấy ở dâu cả, có Bác nào có chỉ giúp em với

Bạn tìm trong TT32/2007/TT-BTC đó. Có quy định về phần này.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Bạn phải xuất Hóa đơn thi mới được cho vào chi phí chứ, và trên Hóa đơn phải ghi rõ hàng km ko thu tiền, và không chịu thuế

Mình đọc luật thì được hiểu là sẽ phải nộp thuế đầu ra đối với hàng hóa dùng khuyến mại, quảng cáo. Hơn nứa hóa đơn mua vào của hàng hóa dùng làm sản phảm quảng cáo khuyến mại còn được khấu trừ nữa mà

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA