Hạch toán phụ thuộc

• Thread starter kebattai
  • Ngày gửi
K

kebattai

Sơ cấp
23/5/03
33
2
8
viet nam
Chào các Bác.
Tôi hiện làm cho một chi nhánh phụ thuộc. hiên tôi đang gặp khó khăn trong công tác hạch toán và tìm các văn bản, quy định liên quan.
Mong các Bác giúp đỡ. :f_o

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào anh, công tác kế toán nói chung là phải tuân thủ luật và chuẩn mực kế toán, vấn đề phân tách quản lý giữa chi nhánh và công ty là vấn đề nội bộ, quản lý và hạch toán chi nhánh được nói nhiều trên diễn đàn, anh có thểm search và đọc tham khảo.

K

kebattai

Sơ cấp
23/5/03
33
2
8
viet nam
Cảm ơn HyperVN
Mình cũng đã tìm và có thấy mốt số nhưng .Thật sự thì ai làm trong các đơn vị phu thuộc thì sẽ thấy rất rắc rối, sự rắc rối bắt đầu từ sự không rõ ràng, ý mình định post ra đây đề các member cung làm trong dơn vị phụ thuộc cùng tụ họp một chỗ
các Bác thấy sao?

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Hic ... bi giờ mình cũng bắt đầu làm kiểu này và ... ặc cảm thấy cũng lằng nhằng wa' . Trước chả quan tâm giờ thì tìm mỏi mắt chả thấy tài liệu đâu . Đề nghị bác nào biết rõ post lên cho em tham khảo mấy cái văn bản cái.

H

hungttt2002

Guest
15/9/04
32
0
0
48
Hanoi
Chào Bác
Tôi hiện nay đang làm tại doanh nghiệp hạch toán phụ thuộc công ty mẹ- mô hình tổng công ty 91.
Không biết Bác muốn trao đổi về vấn đề gì? Chắc là hạch toán phụ thuộc có nhiều rắc rối đúng không bác.
Tôi chỉ thấy hạch toán phụ thuộc thì có 2 điều cơ bản sau:
1. Không có nguồn vốn chủ sở hữu
2. Không có kết quả kinh doanh cuối cung.
Rat mong duoc trao doi them voi bac

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Cảm ơn bác nhiều nhiều về ý đồ trao đổi . Hà thú thực tôi mới bắt đầu chưa biết làm gì cả . Híc... Trong tay chưa có gì hết trơn mà đầu óc cũng rỗng nốt. Trước tiên bác có thể giới thiệu cho em những quyển sách nào nói về vấn đề này ko??

H

hungttt2002

Guest
15/9/04
32
0
0
48
Hanoi
Thú thực là tôi cũng không có quyển sách nào cả, tất cả chỉ là qui định nội bộ thôi, làm nhiều thì quen.
Trước hết xin hỏi mô hình của cty bác là thế nào đã chứ. Bộ máy kế toán của công ty mẹ chỗ bác ra sao, hệ thống tài khoản thế nào, quy chế hoạt động của cty bác thế nào thì tôi mới có thể trao đổi chính xác với bác được.

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Tôi tranh thủ cũng đã đọc lại quyển TGTGT(sửa đổi và bổ sung2004) hic... lù lù trong đó một đống quy định về hạch toán phụ thuộc. Mỗi tội lẫn lộn trong cái đống luật ko tách riêng làm tôi đọc cứ loạn cả lên. Tuy nhiên cũng đã vỡ ra nhiều. Cảm ơn bác hungttt2002 về ý đồ trao đổi. Nếu trong quá trình làm có gì thắc mắc xin được hỏi sau.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Gởi bac Hung,

Theo quy dinh ve nop BCTC thi tong cty khi nop BCTC cho cac co quan chuc nang thi nop BC cua tong cty kem theo BC cua cac don vi phu thuoc. Vay thi cac don vi phu thuoc cuoi nam van phai lam BCTC dung khong a?

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
Đọc topic hợp nhất báo cáo tài chính đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA