xin hỏi về học kế toán máy

• Thread starter lanuhvtc
  • Ngày gửi
L

lanuhvtc

Guest
Hi everybody, em mới đăng kí vào WKT, còn nhiều điều chưa rõ, mong mọi người giúp đỡ. Em dang là sinh viên năm cuối, sắp ra trường rồi nên đang muốn học thêm vài thứ. Các anh chị đi trước cho em hỏi có nên học kế toán máy ko a?Nếu học thì học ở đâu và học phần mềm kế toán nào là hay nhât???Thank u mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
7

7 ngọn đèn

Guest
Theo mình thì phần mềm hay nhất là phần mềm Excel đó bạn. Nếu bạn ở tp HCM thì bạn có thể đăng ký học ở trường ĐH Kinh Tế 59C Nguyễn Đình Chiểu. :f_o

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Còn em thì mới ra trường, mọi việc thật khó cho em vì làm sao những công ty cần tuyển người họ cứ đòi phải có kinh nghiệm? Mà những người mới ra trường như em thì lấy đâu ra kinh nghiệm :error ?
Vậy thì mòi người khuyên em phải làm sao để có kinh nghiệm hay là làm thế nào để nhà tuyển dụng tin tưởng mà giao việc cho bọn em dù bọn em chẳng có cái gì ngoài cái bằng tốt nghiệp loại vừa vừa..... :thank

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Hện nay tại Việt Nam lưu hành rất nhiều phần mềm,mỗi phần mềm có một đặc điểm của nó và vì vậy việc chú tâm vào một phầm mềm cụ thể là không khả thi vì gần như 99.99% là công ty bạn chuẩn bi làm, dự định xin việc ... không sử dụng phầm mềm đó.
Nhưng Excel thì khác, Ứng dụng của Excel rất bao la có thể như rừng những cũng có thể gần gủi được. Ban cần rành Excel.
Đối với các phần mềm kế toán thì bạn cũng nên biết một vài phần mềm để gọi là làm quen với cách thức mà các phần mềm vận hành vì chỉ có một số phương cách vận hành cơ bản thôi. Bạn có thể xem qua các phần mềm như: bravo, solomon, fast, quickbook.... (một số phần mềm hiện đang được giới thiệu và bàn tán trong diển đàn về tin học bạn vào đó mà xem.

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
OverAC nói đúng đó, sử dụng thành thạo Excell là điều rất cần thiết cho nhân viên kế toán. Còn các chương trình kế toán máy, thật ra nếu đi làm bạn chỉ mất 1 khoảng thời gian rất ngắn có thể là chưa đến 1 tuần là có thể làm quen được với chương trình kế toán của doanh nghiệp đó. Tuy nhiên nếu có điều kiện thì các bạn nên đi học, vì nó cũng rất có ích cho các bạn.

Còn em thì mới ra trường, mọi việc thật khó cho em vì làm sao những công ty cần tuyển người họ cứ đòi phải có kinh nghiệm? Mà những người mới ra trường như em thì lấy đâu ra kinh nghiệm  ?
Vậy thì mòi người khuyên em phải làm sao để có kinh nghiệm hay là làm thế nào để nhà tuyển dụng tin tưởng mà giao việc cho bọn em dù bọn em chẳng có cái gì ngoài cái bằng tốt nghiệp loại vừa vừa.....

Cũng có công ty khi tuyển người họ đòi hỏi phải có kinh nghiệm, nhưng cũng không it công ty khi tuyển người họ vẫn tổ chức thi tuyển và đánh giá con người qua những bài thi và sự nhanh nhạy của các bạn. Kitten nghĩ chẳng có lời khuyên nào để làm cho các bạn có kinh nghiệm được cả, ngoài việc chịu khó tham khảo các bài viết trên WKT, mình thấy có rất nhiều kinh nghiệm thực tế mà mọi người vẫn bàn cãi trên diễn đàn và cách nữa là phải làm thôi.
Ngày trước khi ra trường Kitten và bạn bè cũng chấp nhận đi làm với thu nhập rất thấp, chỉ với mục đích là có được kinh nghiệm.

L

Le Thanh Ha

Guest
13/12/03
87
0
0
Đà Nẵng
Truy cập trang
Bạn quên một điều là : WKT nơi tập hợp kinh nghiệm về mọi lĩnh vực của kế toán . Dành thời gian xem hết tất cả các bài viết từ trước tới giờ bạn sẽ có một kinh nghiệm khổng lồ Chỉ sợ không đủ sức đọc thôi. Chúc bạn thành công.

L

lanuhvtc

Guest
Thank u mọi người, em đang học phần mềm fast2000, cũng tàm tạm, nhưng ko biết tìm đâu phần mềm này để cài vào máy. Có ai biết cỡo nào bán rẻ hay down free thì chỉ cho em với. Em có mua ngoài hàng nhưng toàn bị lỗi thôi, ko dùng được

L

lanuhvtc

Guest
Thank u mọi người, em đang học phần mềm fast2000, cũng tàm tạm, nhưng ko biết tìm đâu phần mềm này để cài vào máy. Có ai biết cỡo nào bán rẻ hay down free thì chỉ cho em với. Em có mua ngoài hàng nhưng toàn bị lỗi thôi, ko dùng được

T

thuytienxanh

Guest
Mìn có thể gửi cho bạn , cho mình địa chỉ E-mail đi .

L

lanuhvtc

Guest
Thank u bạn nhiều!
Địa chỉ của mình là:lanu83@yahoo.com

L

lanuhvtc

Guest
Thank u bạn nhiều!
Địa chỉ của mình là:lanu83@yahoo.com

R

ruby_sky

Guest
23/8/04
29
0
0
ha noi
T

tthanh

Guest
hê! Mình học khá nhất môn tin, nhưng kế toán thì lại gà mờ, thế nên kế toán máy học dở tệ, có ai ở Đà nẵng giỏi môn này, rãnh thì giúp tui zới
Email: tmtt84@yahoo.com
YM: darktranquillity0511@yahoo.com

(Cảm tạ trước nếu ai có lòng hào hiệp giúp đỡ người khốn khổ này trong lúc khốn khó(sắp thi rồi ko khốn khó sao được).......):(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA