Miễn thuế TNDN

• Thread starter abchung
  • Ngày gửi
A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Em chào anh chị trong nhóm ạ. E có thắc mắc muốn nhờ ac giúp ạ.

Công ty TNHH MTV Nông Nghiệp hoạt động lĩnh vực nông nghiệp ở vùng kinh tế đặc biệt khó khăn có được miễn thuế TNDN 4 năm đầu và 50% sau 4 năm miễn thuế ko ạ. Em cảm ơn ac ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Bạn nói rõ hơn về ngành nghề của công ty bạn nhé,
Vì trong nông nghiệp nó gồm nhiều loại : trồng trọt, chăn nuôi, chế biến, tưới tiêu, bảo quản, thu hoạch,....
Tìm hiểu thêm các trường hợp được miễn thuế TNDN trong thông tư 78/2014/TT-BTC (sửa đổi, bổ sung bởi Thông tư 96/2015/TT-BTC)

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: phantuannam
A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Bạn nói rõ hơn về ngành nghề của công ty bạn nhé,
Vì trong nông nghiệp nó gồm nhiều loại : trồng trọt, chăn nuôi, chế biến, tưới tiêu, bảo quản, thu hoạch,....
Tìm hiểu thêm các trường hợp được miễn thuế TNDN trong thông tư 78/2014/TT-BTC (sửa đổi, bổ sung bởi Thông tư 96/2015/TT-BTC)
Dạ e cảm ơn chị ạ e có tìm hiểu rồi ạ

• Love
Reactions: Huyền Mia
A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Đọc xong tìm ra chân lý chưa bạn @@
Dạ e tìm ra r chị ạ. Chị ơi e hỏi thêm vs ạ TH hoá đơn quý 3 bị sai(thuế suất từ 0% thành ko kê khai ) e đã lập hoá đơn điều chỉnh trong q4 thì bc tình hình sử dụng hoá đơn q3 e có cần làm lại ko ạ. Và hoá đơn quý 3 bị sai đó e đưa vào cột xoá bỏ đúng ko ạ. Ngoài ra trong quý 4 cũng có hd bị sai e cũng lập hóa đơn điều chỉnh thì có đưa hóa đơn sai đó vào cột xóa bỏ không ạ. Em cảm ơn c ạ

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Dạ e tìm ra r chị ạ. Chị ơi e hỏi thêm vs ạ TH hoá đơn quý 3 bị sai(thuế suất từ 0% thành ko kê khai ) e đã lập hoá đơn điều chỉnh trong q4 thì bc tình hình sử dụng hoá đơn q3 e có cần làm lại ko ạ. Và hoá đơn quý 3 bị sai đó e đưa vào cột xoá bỏ đúng ko ạ. Ngoài ra trong quý 4 cũng có hd bị sai e cũng lập hóa đơn điều chỉnh thì có đưa hóa đơn sai đó vào cột xóa bỏ không ạ. Em cảm ơn c ạ
Hóa đơn bị sai đó không xóa bỏ bạn nhé, kẹp cùng hóa đơn điều chỉnh để tạo thành một bộ hồ sơ đầy đủ
Không cần làm lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Q3, Q4 cũng không đưa hóa đơn đó vào mục xóa bỏ

• Like
Reactions: abchung
A

abchung

Sơ cấp
22/3/16
31
8
8
30
Hóa đơn bị sai đó không xóa bỏ bạn nhé, kẹp cùng hóa đơn điều chỉnh để tạo thành một bộ hồ sơ đầy đủ
Không cần làm lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Q3, Q4 cũng không đưa hóa đơn đó vào mục xóa bỏ
Dạ e cảm ơn ạ. <3

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA