Ngày đầu tiên vào nghiệp kế toán

• Thread starter XIANGQIANG
  • Ngày gửi
H

HiepSy

Guest
AnhThư nói:
Nghe mấy ANh chị trong này diễn tả cái tâm trạng ban đầu làm em đây cũng đỡ lo . Vì ngày mai này là em đi phỏng vấn ở một Cty nước ngoài . Mà em làm kế toán đã rành rọt đâu . Em chưa biết làm BCTC , thế mới sợ chứ ....
Em không biết ngày mai mình sẽ như thế nào . Nhưng bây giờ cứ lướt lên web này trước đã . Hy vọng là sẽ :dzo: :dzo:
Có gì đâu mà phải sợ hả em, hãy tự tin là được chả lẽ mới đi làm là làm ngay được báo cáo tài chính à. Đến hôm nay chắc là phỏng vấn xong rồi hả, kết quả tốt chứ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nobita816

Guest
21/4/05
15
0
0
Somewhere I belong
Vậy câu nói "You Learn When You Graduate" vẫn đúng trong các trường hợp của các bác trên đấy nhỉ. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ. Nobita chưa có được cái ngày đầu tiên đó nhưng cũng đang nóng lòng muốn biết nó như thế nào :food-smil

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Ngày đầu tiên vào nghiệp kế toán E đã viết phiếu chi và hạch toán có 141.

hic hic Đúng là lý thuyết khác thực tế quá.

H

hoangphuc

Guest
26/8/04
46
0
6
42
Hà Nội
www.masvic.com
vậy có lẽ em vẫn may mắn hơn mọi người. Lần đầu tiên đi làm kế toán (lúc đó còn 1kỳ nữa em mới ra trường), buổi sáng tới ngồi chơi, xơi nước, đọc một đống báo. Thấy nản quá vì chị kế toán cũ đi khám thai, hihi. May quá đến chiều chị ấy đến, được chị ấy giao cho một loạt sổ sách, hướng dẫn cặn kẽ ghi như thế nào, các nghiệp vụ làm như thế nào, rồi chị ấy đưa cho một loạt biểu mẫu bảo làm báo cáo tài chính cuối năm. Hic, nghĩ lại mà thấy mình may mắn quá xá.

B

Binh Minh Mua

Guest
22/7/05
6
0
0
NamDInh
Đọc bài của các bạn lại thấy nhớ quá, ngày đầu tiên đi làm mình thực sự thấy choáng vì phòng Kế toán cơ quan mình đón tiếp người mới chu đáo quá, cho đi ăn ở nhà hàng mà mình chưa bao giờ dám đặt chân tới...........Gờ nhớ lại vẫn thấy ............ ngon

L

Le Anh Thu

Guest
2/8/05
36
0
0
Ha Noi
Ngày đầu tiên đi làm kế toán!!!!!!!! Khổ cho cái thân thằng nhiệt tình với nghề mà chẳng được làm nghề!!! công ty đến vài tháng không có doanh thu, chả bán trác gì chỉ thấy chi là chi buồn ghê cơ!!!!

Lostly

Lostly

Trung cấp
Ngày đầu tiên làm việc kế toán của tớ là bị ... ép buộc. Tớ đang làm ở phòng kinh doanh ngon lành thì bị điều ngay sang phòng kế toán để ... quyết toán hay nói cách khác là dọn rác cho các thế hệ tiền bối. Thôi thì sách vở, thầy cô, bạn bè .. phải huy động hết may mắn cùng được làm việc với mấy cô KTT có nhiều kinh nghiệm nên cũng không bỡ ngỡ lắm nhưng mất 01 tháng làm việc từ 8h sáng đến 9h tối

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
hoangphuc nói:
vậy có lẽ em vẫn may mắn hơn mọi người. Lần đầu tiên đi làm kế toán (lúc đó còn 1kỳ nữa em mới ra trường), buổi sáng tới ngồi chơi, xơi nước, đọc một đống báo. Thấy nản quá vì chị kế toán cũ đi khám thai, hihi. May quá đến chiều chị ấy đến, được chị ấy giao cho một loạt sổ sách, hướng dẫn cặn kẽ ghi như thế nào, các nghiệp vụ làm như thế nào, rồi chị ấy đưa cho một loạt biểu mẫu bảo làm báo cáo tài chính cuối năm. Hic, nghĩ lại mà thấy mình may mắn quá xá.
Ôi trời Hoang phuc sao mà giống mình thế không biết. Mình còn may hơn nữa là 1lãnh đạo phòng kế toán lại là giáo viên ĐH trường tài chính kế toán mới chuyển về nên được hướng dẫn tiếp cả về các nghiệp vụ phức tạp của công ty và đánh giá bản chất sâu của từng tài khoản , lại còn được hướng dẫn làm luận văn. Thành thử luận văn cầm về thầy giáo hướng dẫn chả phải chữa cái gì. Nghĩ lại thấy may thật.

dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
Ngày đâu tiền đi làm kế toán hả, nói là làm kế toán chứ có thấy số má gì đâu, vì công ty đầu tiên của mình là một công ty san lấp mắt bằng, ngày nào cũng vậy, cứ khoảng 8h sáng là bắt đầu ngồi lên xe chở một ông gần một tạ từ quận Phú Nhuận chạy tuốt ra Khu Cn Tân Tạo ( ví nghe ổng nói là hiện đang có công trình tại nơi này)trưa toàn ăn cơm bụi và uống cafe bạ( bạ đâu uống đấy đo), cứ như vậy một tuần chẳng có nghiệp vụ gì phát sinh cả, Thế là dọt thẳng, bỏ của chạy lấy người luôn, dzậy là mình may mắn hay xui sẻo nhỉ??

T

tm121

Guest
30/8/05
5
0
0
41
Ha tay
Híc, công việc đầu tiên của mình về kế toán (chắc thế) đó là làm bảng lương truy thu để đóng bảo hiểm xã hội. Mình vừa làm xong. Híc, mệt thật, đầu đau như búa bổ, chân tay mệt rã rời, mắt mờ đi (híc, hôm nay lại quên kính ở nhà nữa chứ). Rất may là mình không tính nhầm chỗ nào hết. hi vọng là sẽ được giám đốc khen :D. Giá như bây giờ có cái gì đó lạnh để mà uống thì có phải tốt không nhỉ! :DJ:

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
47
Hai Phong
Ngày đầu tiên của minh là vào sổ sách và lập báo cáo tài chính sếp ép mình 1 tuần phải xong, nếu không cục thuế phạt, mình đã phải làm cả ngày lẫn đêm, mệt nhưng khi nộp xong cho cục thuế thấy họ không nói gì thế là thở phào nhẹ nhõm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA