Thuế TNCN với người đã về hưu

  • Thread starter Maithihuyên
  • Ngày gửi
M

Maithihuyên

Sơ cấp
10/1/17
33
6
8
34
Các anh chị cho e hỏi cty e có 1 nhân viên tạp vụ nghỉ hưu tại thời điểm tháng 12 năm 2020, tháng 1 năm 2021 công ty e muốn ký hợp đồng lao động 1 năm để cô ở lại làm cho cty. VẬY năm nay cty e phải ký hđlđ loại gì ạ và mức lương cty e trả cho cô ấy là 3,7 tr thì e có phải khấu trừ thuế TNCN ko ạ, mong các a chị diễn đàn giúp e ạ
 
  • Like
Reactions: phantuannam
Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
613
388
63
Theo bộ luật lao động 2019 có hiệu lực từ 1/1/2021
1. Tăng tuổi nghỉ hưu: bạn xem lại theo luật mới thì cô tạp vụ đã đủ tuổi nghỉ hưu chưa?
2. Ký hợp đồng lao động xác định thời hạn
Điều 20 Bộ luật Lao động sửa đổi đã bỏ nội dung về hợp đồng mùa vụ hoặc theo một công việc có thời hạn dưới 12 tháng, thay vào đó chỉ còn 02 loại hợp đồng là: hợp đồng lao động không xác định thời hạn và hợp đồng lao động xác định thời hạn.

Theo luật thuế TNCN
3. Khấu trừ thuế thu nhập cá nhân biểu lũy tiến như bình thường.

 
  • Like
Reactions: phantuannam

Thành viên trực tuyến

  • lindanga
  • toilaaido
  • Vu Sakura
  • doanmai2509
  • Embassy Freight

Xem nhiều