Kê khai số hóa đơn trên BC THSD HÓA ĐƠN

• Thread starter gari
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
G

gari

Guest
18/1/07
18
0
1
Thanh xuân,Hà Nội
Chào các anh chị,
Cho em hỏi: tháng 6 em có mua quyển hóa đơn mới,khi mua o chi cục thuế họ có phát cho em mot quyển số 355, nhưng ngay tại cơ quan thuế em có đóng dấu ma số thuế sai nên tại chi cục thuế có thu lại ca quyển đó va đã hủy cả quyển mới, cả hai quyển khi bán cho em cơ quan thuế đều có hóa đơn:15200d/1 quyển
sau đó chi cục thuế phát cho em quyển mơi số 337
Vậy trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng 6,em có phải kê khai
số hóa đơn mới lính :100. trả lại :50. còn lại 50 ,vậy có đúng không

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
To: gari.
Bạn ơi, hóa đơn mua trong kỳ là 100tờ, sử dụng là số bạn đã sử dụng, tổn thất là 50tờ,còn lại là 50-số tờ bạn đã sử dụng.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các anh chị,
Cho em hỏi: tháng 6 em có mua quyển hóa đơn mới,khi mua o chi cục thuế họ có phát cho em mot quyển số 355, nhưng ngay tại cơ quan thuế em có đóng dấu ma số thuế sai nên tại chi cục thuế có thu lại ca quyển đó va đã hủy cả quyển mới, cả hai quyển khi bán cho em cơ quan thuế đều có hóa đơn:15200d/1 quyển
sau đó chi cục thuế phát cho em quyển mơi số 337
Vậy trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng 6,em có phải kê khai
số hóa đơn mới lính :100. trả lại :50. còn lại 50 ,vậy có đúng không

Lúc CCT thu lại quyển hóa đơn là ở nơi nào thế? Ở tổ ấn chỉ luôn ah? Có biên bản gì không? Trong phiếu mua hóa đơn của bạn thể hiện thế nào, đủ cả 2 quyển luôn. Trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, có cột trả lại cơ quan thuế đó, bạn ghi vào chổ đó 50 số của cuốn hủy là được rồi, tất nhiên số mới lĩnh sẽ là 100 số.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA