Chi phí QLDN

• Thread starter sunny_acc
  • Ngày gửi
S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Giúp mình với!

Cty mình trong tháng phát sinh Chi phí lớn hơn Doanh thu--> Nợ TK911

Vậy làm cách nào để Có TK911. Mình có thể chuyển bớt 1 phần CP TK 642 sang CP trả trước 142 ko? Nếu được, thì chuyển bao nhiêu??

Cảm ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Sao bạn không hạch toán theo đúng như phát sinh của đơn vị?tháng này lỗ nhưng tháng sao lãi thì sao?chuyện lãi lỗ là chuyện thường xuyên của kinh doanh mà bạn.

L

lxcl

Guest
15/1/07
8
0
0
xứ Thanh
Giúp mình với!

Vậy làm cách nào để Có TK911. Mình có thể chuyển bớt 1 phần CP TK 642 sang CP trả trước 142 ko? Nếu được, thì chuyển bao nhiêu??

Cảm ơn các bạn nhiều
Coi như công ty làm ăn thua lỗ, chuyện thường ở huyện mà

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Nếu lỗ thì cũng ko sao nhưng hơi mất danh tiếng nhỉ.Bình thường bạn có thể giảm bớt chi phí bằng cách phân bổ trong nhiều kỳ hoặc nhiều tháng bạn ạ.

T

thanhhoa_tgth

Guest
9/5/07
37
0
0
36
thanh hoa
theo tôi nếu cp lớn hơn doanh thu thì congty minh sẽ chụi thua lỗ mà
dó là chuyện bình thương trong kinh doanh mà tháng này lỗ thì tháng sau sẽ lãi mà

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
Giúp mình với!

Cảm ơn các bạn nhiều

Chưa hiểu mục đích của bạn khi muốn có TK911?

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
Do tôi không thể post bài vào phần Hộp thư góp ý nên đành post ý kiến vào đây (phần mà tôi có thể reply). Đành nhờ mod xử lý và chuyển bài về đúng mục vậy.
Khi reply vào Hộp thư góp ý, tôi nhận được thông báo như thế này:

Quynh Huong, bạn không có quyền truy cập vào trang này với những lý do dau:

1. Quyền thành viên của bạn không thể truy cập vào trang này hoặc bạn đang thử thay đổi nội dung bài của thành viên khác
2. Bạn đã ghi danh nhưng chưa xác nhận việc ghi danh quá thông tin gởi đến email, nếu vậy xin coi hộp email của bạn .

Mod kiểm tra giùm xem tại sao vậy khi tôi được thông báo rằng:
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn không được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài

Hơn nữa, diễn đàn có 1 lỗi sai nên sửa lại: là phần chữ đỏ tôi đã highlight ở trên.

T

tuanmay9

Guest
20/11/06
20
0
0
58
Nam dinh
Bạn xem lại đi theo chế độ kế toán mới không sử dụng tài khoản 142 mà sử dụng tải khoản 242 - chi phí trả trước dài hạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA