Tại sao tồn kho tháng nào cũng hao hụt. Nhờ anh chị chỉ giùm?

• Thread starter nnduongpt
  • Ngày gửi
nnduongpt

nnduongpt

Sơ cấp
11/7/14
27
1
3
32
Hà Nội
giaydantuongnnd.com
Em chào anh chị, em là chủ Doanh nghiệp chuyên mảng phim decal dán kính, không phải chuyên ngành kế toán. Hiện doanh nghiệp em đang gặp vấn đề với việc quản lý tồn kho, cụ thể như sau.
Hàng hóa của em khi nhập vào là cuộn và xuất lẻ (trên cuộn vạch sẵn số mét), Có rất nhiều loại cuộn và số lượng cũng lớn. Hiện có 2 trường hợp xuất hàng cơ bản như sau:
1. Khách lẻ mua hàng: Kế toán kho sẽ cắt từ cuộn ra và chuyển cho khách
2. Thợ thi công: Kế Toán kho sẽ ghi rõ số lượng mét thợ cầm đi và cầm về từ đó tính được số mét thực dán.
Cơ bản em thấy quy trình của mình khá ổn. Tuy nhiên mấy năm nay rồi, tháng nào cũng như tháng nào tồn kho đều bị sai (thường là hụt)
Đứng trên góc nhìn của nhà quản lý anh chị cho em hỏi có cách nào để quản lý hoặc ứng dụng công nghệ như thế nào để quản lý tồn kho hạn chế tối đa khấu hao trong trường hợp của em được không ạ. Em cảm ơn anh chị rất nhiều!!!

Đính kèm

• Car-Styling-Car-Window-Film-For-Auto-Side-Window-Car-Sun-Shade-Solar-Protection-Car-Tinting.jpg
    Car-Styling-Car-Window-Film-For-Auto-Side-Window-Car-Sun-Shade-Solar-Protection-Car-Tinting.jpg
    26.8 KB · Lượt xem: 0
Khóa học Quản trị dòng tiền
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
"Đứng trên góc nhìn của nhà quản lý anh chị cho em hỏi có cách nào để quản lý hoặc ứng dụng công nghệ như thế nào để quản lý tồn kho hạn chế tối đa khấu hao trong trường hợp của em được không ạ. Em cảm ơn anh chị rất nhiều!!!"
Câu này ý của anh là hạn chế đa hao hụt??
- Về quy trình ghi nhận, luân chuyển HTK theo anh nói là ok, tuy nhiên trong quá trình thi công, xuất, nhập, kiểm kê nên sẽ có sai số, anh có thể quy định khung tỷ lệ sai số để khống chế hao hụt ạ

• Like
Reactions: nnduongpt
nnduongpt

nnduongpt

Sơ cấp
11/7/14
27
1
3
32
Hà Nội
giaydantuongnnd.com
"Đứng trên góc nhìn của nhà quản lý anh chị cho em hỏi có cách nào để quản lý hoặc ứng dụng công nghệ như thế nào để quản lý tồn kho hạn chế tối đa khấu hao trong trường hợp của em được không ạ. Em cảm ơn anh chị rất nhiều!!!"
Câu này ý của anh là hạn chế đa hao hụt??
- Về quy trình ghi nhận, luân chuyển HTK theo anh nói là ok, tuy nhiên trong quá trình thi công, xuất, nhập, kiểm kê nên sẽ có sai số, anh có thể quy định khung tỷ lệ sai số để khống chế hao hụt ạ
Dạ em cảm ơn ạ. Em đã áp dung khung tỉ lệ cho kế toán kho và phát sinh 2 vấn đề.
1 là kế toán kho làm không số liệu khi phát hiện thì em cho nghỉ.
2. Kế toán kho đã làm mọi cách những vấn khấu hao nhiều nên các bạn ấy sợ quá xin nghỉ.
Em thấy ở đây đang sai ở quy trình quản lý của em, rất muốn nhận được đóng góp của anh chị nào có kinh nghiệp trong ngành hàng tương tự. Hoặc có gợi ý nào đó giúp em.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA