Hợp đồng hợp tác kinh doanh

• Thread starter myhong
  • Ngày gửi
M

myhong

Guest
27/4/07
5
0
0
45
hoang xuan nhi tan phu
Chào các bạn! giúp mình với:
Hợp đồng hợp tác kinh doanh được ký bởi 2 công ty TNHH doanh nghiệp Việt Nam. Doanh thu chia theo tỷ lệ thỏa thuận trên hợp đồng. Vậy thuế thu nhập doanh nghiệp sẽ được đóng như thế nào? trước hay sao khi chia doanh thu ? sau khi nhận doanh thu được chia bên nhận tiền cần phải làm gì ? viết hóa đơn hay viết phiếu thu?
Các bạn giúp mình với, ( nếu như có văn bản liên quan đến hợp đồng hợp tác kinh doanh thi cho mình xem với). Cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn,
Bạn có thể nói rõ hơn tình huống hợp tác kinh doanh này không? Những câu hỏi của bạn hỏi nên được đề cập và thỏa thuận lúc làm hợp đồng kinh doanh
Thông thường khi hợp tác kinh doanh thì thường chia lợi nhuận sau khi nộp thuế chứ ít ai lại chia trước kh đóng thuế cả.

levanton

levanton

Cao cấp
Chào các bạn! giúp mình với:
Hợp đồng hợp tác kinh doanh được ký bởi 2 công ty TNHH doanh nghiệp Việt Nam. Doanh thu chia theo tỷ lệ thỏa thuận trên hợp đồng. Vậy thuế thu nhập doanh nghiệp sẽ được đóng như thế nào? trước hay sao khi chia doanh thu ? sau khi nhận doanh thu được chia bên nhận tiền cần phải làm gì ? viết hóa đơn hay viết phiếu thu?
Các bạn giúp mình với, ( nếu như có văn bản liên quan đến hợp đồng hợp tác kinh doanh thi cho mình xem với). Cám ơn!

Thuế thu nhập doanh nghiệp nộp theo luật, căn cứ vào doanh thu và chi phí tương ứng hợp pháp - chứ không phải trước hay sau khi nhận doanh thu,bạn nêu như vậy không ai hiểu đâu.
Thu nhập chia cho các bên như MINA nói, là sau khi hoàn thành nghĩa vụ thuế
Thu nhập sau khi chịu thuế được chia không phải chịu thuế nữa.

T

thanhhai123

Guest
18/8/08
2
0
0
54
Hà Nội
Bạn Myhong ui. MÌnh cũng vướng như bạn
Trên HĐ HTKD thể hiện : Doanh thu thỏa thuận trên hợp đồng mà khi ĐV hợp tác với mình nhận tiền đó ( = CK ) nhưng họ chẳng viết hóa đơn hay phiếu thu gì cả .
Bạn đã hõi được ai hướng dẫn chưa , cho mình xin thông tin với nha
Cảm ơn bãn nhìu nhìu .

T

thanhhai123

Guest
18/8/08
2
0
0
54
Hà Nội
Cũng có thể sẽ phải phải thỏa thuận lại để yêu cầu họ ghi HĐ cho mình khi nhận tiền .
Có công văn nói về thuế ấn định / doanh thu : Cho việc ký Hđ Hợp tác kinh doanh . Bạn có không hử Myhong cho mình cùng xem với ( Sẽ chấp nhận tar3 thêm phần thuế đó bạn ạ )

H

hanhquehuong3

Guest
9/11/08
1
0
0
49
HP
Hợp tác phân chia doanh thu là hình thức hợp tác được ưa chuông hiện nay vì có lợi cho cả 2 bên hợp tác. Khi phân chia doanh thu theo HĐHT bên nhận doanh thu phải xuất hóa đơn để nhận phần doanh thu của mình

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Hợp tác phân chia doanh thu là hình thức hợp tác được ưa chuông hiện nay vì có lợi cho cả 2 bên hợp tác. Khi phân chia doanh thu theo HĐHT bên nhận doanh thu phải xuất hóa đơn để nhận phần doanh thu của mình

Chào bạn. Bạn có thể nói rõ vấn đề hợp tác này giúp mình không, như bạn nói bên nhận doanh thu (mình gọi bên A) phải xuất hóa đơn phần doanh thu họ nhận cho bên C (ở đây theo mình hiểu, bên C là bên mà A + B hợp tác với nhau để ký hợp dồng với C) phải không? Vậy còn bên B thì họ được hoa hồng theo hợp đồng hay được bên A chia lại, có thuế suất thì theo mặt hàng, dịch vụ kinh doanh phải không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA