Bảng kê 06/gtgt

• Thread starter pth80
  • Ngày gửi
P

pth80

Guest
11/2/07
4
0
0
Tp.HCM
Giúp mình với bà con ơi.Cty mình có bán hàng lẻ, trước đây mỗi ngày đều lập bảng kê 06/gtgt sau đó cuối tháng tổng hợp viết HDGTGT, không kê khai trong bang kê 02/GTGT(cán bộ thuế hướng dẫn). Bây giờ mình thấy trong thông tư hướng dẫn lập bảng kê 06/gtgt sau đó kê khai vào bảng kê 02/gtgt,vậy mình có cần tổng hợp lại để xuất HD GTGT không hay cứ căn cứ vào BK 02/GTGT mà lập 01/GTGT. Cám ơn quý vị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Giúp mình với bà con ơi.Cty mình có bán hàng lẻ, trước đây mỗi ngày đều lập bảng kê 06/gtgt sau đó cuối tháng tổng hợp viết HDGTGT, không kê khai trong bang kê 02/GTGT(cán bộ thuế hướng dẫn). Bây giờ mình thấy trong thông tư hướng dẫn lập bảng kê 06/gtgt sau đó kê khai vào bảng kê 02/gtgt,vậy mình có cần tổng hợp lại để xuất HD GTGT không hay cứ căn cứ vào BK 02/GTGT mà lập 01/GTGT. Cám ơn quý vị nhiều!

Hi pth80,
Bảng kê 06 dùng để thống kê các dịch vụ hàng hóa phát sinh dưới 100K (nếu trên 100K thì phải xuất riêng hóa đơn cho nó nha) trong ngày, cuối ngày chúng ta sum lại và xuất 1 tờ hóa đơn tổng hợp cho số sum đó. Đương nhiên khi cuối tháng làm báo cáo, bạn phải đưa nó vào 02 để kê khai thuế chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA