Định mức trong xây dựng

• Thread starter Bình_OverAC
  • Ngày gửi
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Các bác ơi ai có văn bản về định mức xây dựng gởi cho em với.
Em làm mất cả rôi.
Và nhiều văn bản trong xây dựng mà em chưa có nữa, các Bác gởi giúp em nhé
:thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Định mức về XD là cái gì hả OverAC ?
Ví dụ thử cái xem nào :
+ Kiểu như thế này á : 1 khối xây gồm 550 viên gạch đặc ....
+ Hay là định mức về giá trị .... kiểu như lãi định mức là 5% đấy á ?

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Tât nhiên là định mức vật tư
Và tất tần tật các định mức khác bác có cái nào gởi em cái đấy nhé

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thế cậu cứ mua quyển định mức trong XDCB về đọc nhé ! bởi vì nhiều lắm ! mà cái về vật tư thì ông kỹ thuật phải tính và xác nhận còn bạn chỉ lấy số liệu do họ cấp thôi chứ ! trừ trường hợp muốn kiểm soát cả bọn làm khối lượng thì nên tìm hiểu . Tốt nhất cậu cứ làm cái phần mềm dự toán về nó phân tích được nhiều thư đấy !

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Cái quyển định mức nó to đùng đập chết chó, sao mà có thể cho nhau một cách dễ dàng được?? :chuoi

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Bác HyperVn dạo này vui tính nhể, avatar của bác có phải là : Luôn luôn lắng nghe luôn luôn ứ hiểu không?
Đùa tí.

K

kingh

Guest
7/11/03
63
0
0
Danang
Truy cập trang
Ôi bác có tham lam quá không, overAC ơi!
Định mức trong XDCB thì hơi bị nhiều đó!
Vi dụ Định mức XCB 1242, ĐM chuyên ngành điện, ĐM chuyên ngành bưu điện, ĐM cấp thoát nước, ĐM chuyên ngành dầu khí, ĐM chuyên ngành hàng không, ĐM ca máy, ĐM khảo sát,... rồi ở giai đoạn (năm) nào nữa chứ, nhiều lắm bạn ơi!. Tốt nhất bạn hãy ghé tiệm sách tìm mua theo nhu cầu của mình là tiện nhất.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Nếu các bạn có bạn nào làm về kế toán XDCB ở các đơn vị chủ đầu tư thì tôi nghĩ việc biết, nắm rõ các định mức và cách tính toán của các nhà thầu thì quả là tuyệt vì khi đó không những bạn kiểm soát được về mặt giá mà còn về mặt khối lượng. Nhưng cái đó còn phụ thuộc vào cả trình độ đọc bản vẽ hoàn công nữa. Nói tóm lại là cũng rất khó đối với kế toán, Nhưng tất cả mình có thể dựa vào khối lượng trong bảng quyết toán khối lượng hoàn thành để phân tích vật tư, nhân công theo các định mức ( Nhà nước quy định, thực tế ) để xem nó làm đúng ở mức nào và nó chén được khoảng bao nhiêu %.
Nói thật với các bác là các cái này em chỉ bi bô vài câu cho vui thôi chứ em biết các bác cũng chẳng vừa mà có thể qua mặt được !
Bác nào có kinh nghiệm gì thì truyền đạt cho hậu thế cái nhỉ ?

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Thế còn khi quyết toán thuế thì sao các bác nhỉ.
Thuế có kêu mấy ông kỷ thuật ra để nói chuyện ??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA