thuế TNDN mới

• Thread starter tuanhuehn
  • Ngày gửi
T

tuanhuehn

Guest
11/1/06
26
0
0
ha noi
anh chị cho em hỏi một chút
kể từ ngày 1-7-2007 thuế TNDN thực hiện theo thông tư mới
nộp thuế theo số quyết toán luôn hàng quý chứ không phải nộp theo số tạm tính ở đầu năm. Đấy là em nghe nói chứ em chưa tìm thấy thông tư hay quyết định nào cả, anh chị nào biết thì post lên diễn đàn nha
em cảm ơn nhiều, nhanh lên nha sắp đến 1-7 rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Không phải là "Thông tư" mới mà là theo "Luật quản lý thuế" số 78/2006/QH11Do Quốc hội ban hành ở thời điểm khóa XI, kỳ họp thứ 10.
Theo cơ chế tự khai tự nộp thì theo quy định mới là thời gian nộp tờ khai trùng với thời gian nộp thuế vào bị "cắt" bớt 5 ngày. Doanh nghiệp sẽ nộp tờ khai và thuế chậm nhất vào ngày 20 của tháng kế sau... và còn rất nhiều điều mới nữa. Cần nên đọc "Luật quản lý thuế" mới này để nắm bắt thông tin và thực hiện.

K

kimchuot

Guest
8/6/07
8
0
0
Bien Hoa
Cac ban cho minh hoi, tien dong phuc cong ty dua vao chi phi hop le khong duoc wa 500.000 d/nguoi phai khong?

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
mà Cà Mau nè!
Chứng từ của việc phát đồng phục là gì vậy bạn?

K

kimchuot

Guest
8/6/07
8
0
0
Bien Hoa
Bên mình có hóa đơn vải, công ty chịu tiền vải, nhân viên chịu tiền may.

Q

quoctoan81

Guest
anh chị cho em hỏi một chút
kể từ ngày 1-7-2007 thuế TNDN thực hiện theo thông tư mới
nộp thuế theo số quyết toán luôn hàng quý chứ không phải nộp theo số tạm tính ở đầu năm. Đấy là em nghe nói chứ em chưa tìm thấy thông tư hay quyết định nào cả, anh chị nào biết thì post lên diễn đàn nha
em cảm ơn nhiều, nhanh lên nha sắp đến 1-7 rồi
Dang trong thời gian chờ thông tư hướng dẫn nghị định 24 nên chưa áp dụng, chắc có lẽ sang năm 2008 mới áp...

K

kimchuot

Guest
8/6/07
8
0
0
Bien Hoa
Minh thay chi cuc thue Bien Hoa gui cong van cho cac doanh nghiep trong khu vuc ve viec ap dung ND 24 ke tu ngay 01/07/2007:
1. Khai thue ma vach
2. Nop thue va to khai ngay 20 cua thang ke tiep
3. Quyet toan T.GTGT, T. TNDN ...thi khg nôp trong han 90 ngay ke tu ngay ket thuc nien do ma.
Khong biet o cac noi dia ban khac co gi khac khong nhi?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA