Kê khai vé máy bay mua ở đại lý nước ngoài

• Thread starter nhimxu84
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhimxu84

Guest
29/6/07
7
0
0
Hà Nội
Sếp của em sau khi đi công tác nước ngoài về có đưa em cuống vé máy bay từ Amsterdam -> Munich nhưng ko có hóa đơn đỏ kèm theo (vé này mua ở đại lý bên nước ngoài), em chưa biết phải kê khai thuế như thế nào bây giờ vì đọc kĩ trên vé em ko thấy có số seri cũng như số hóa đơn :wall:
Vậy trong trường hợp này em phải giải quyết thế nào?
1. Chỉ có cuống vé máy bay có đc coi như là 1chứng từ hợp lý hợp lệ và có được kê khai thuế hay ko?
2. Nếu được thì kê khai vào biểu mấy (3, 4 hay 5?) (vì ko có số seri và số hóa đơn như hóa đơn đỏ)
Em cảm ơn các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
Trường hợp này ko kê khai để hoàn thuế được. Chỉ kê khai tính chi phí thôi!

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Sếp của em sau khi đi công tác nước ngoài về có đưa em cuống vé máy bay từ Amsterdam -> Munich nhưng ko có hóa đơn đỏ kèm theo (vé này mua ở đại lý bên nước ngoài), em chưa biết phải kê khai thuế như thế nào bây giờ vì đọc kĩ trên vé em ko thấy có số seri cũng như số hóa đơn :wall:
Vậy trong trường hợp này em phải giải quyết thế nào?
1. Chỉ có cuống vé máy bay có đc coi như là 1chứng từ hợp lý hợp lệ và có được kê khai thuế hay ko?
2. Nếu được thì kê khai vào biểu mấy (3, 4 hay 5?) (vì ko có số seri và số hóa đơn như hóa đơn đỏ)
Em cảm ơn các bác nhiều.

Nước ngoài trong chính phủ của họ có BTC mà, đâu phải là BTC của VN mình đâu mà em đòi hóa đơn đỏ em ui....

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA