Làm lại đăng ký kinh doanh khi chuyển đổi chứng minh thư sang thẻ căn cước công dân.

• Thread starter anhsaodem141983
  • Ngày gửi
A

anhsaodem141983

Sơ cấp
7/1/20
8
5
3
41
Em chào anh chị,

Em vừa chuyển đổi chứng minh thư sang thẻ căn cước công dân có gắn chíp. Do phải thay đổi lại số chứng minh thư trên Đăng ký kinh doanh sang số của thẻ căn cước công dân em đã chuẩn bị các giấy tờ như sau:

1. Thông báo-Về việc bổ sung, cập nhật thông tin đăng ký doanh nghiệp (Mẫu quy định).
2. Bản sao y có chứng thực thẻ căn cước công dân.
3. Bản chính giấy phép kinh doanh.
Em muốn hỏi em chuẩn bị các giấy tờ để hoàn thiện hồ sơ như thế đã đủ chưa, có cần giấy tờ gì nữa không ạ.

Doanh nghiệp của em ở khu Khương Mai, Thanh Xuân, Hà Nội thì nộp hồ sơ tại Tòa nhà Trung tâm giao dịch công nghệ thường xuyên Hà Nội - Khu liên cơ Võ Chí Công, số 258 đường Võ Chí Công, phường Xuân La, quận Tây Hồ, Hà Nội. đúng không ạ. Và nộp bản cứng hay nộp online được ạ.

Cảm ơn anh chị,:)

• Like
Reactions: DieuXinh
Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Bạn phải gửi hồ sơ qua mạng trước. Khi hồ sơ được accept rồi thì mới in ra và nộp trên sở ké hoạch đầu tư
Mình nhớ là sở ở đường Nguyễn chánh ( gần kangnam mà ta) hay giờ đổi rồi nhỉ. Đang ở SG nên ko rõ lắm

• Like
Reactions: anhsaodem141983
A

anhsaodem141983

Sơ cấp
7/1/20
8
5
3
41
Bạn phải gửi hồ sơ qua mạng trước. Khi hồ sơ được accept rồi thì mới in ra và nộp trên sở ké hoạch đầu tư
Mình nhớ là sở ở đường Nguyễn chánh ( gần kangnam mà ta) hay giờ đổi rồi nhỉ. Đang ở SG nên ko rõ lắm
Cảm ơn bạn Huyền Mia nhé. Thế để mình gửi hồ sơ qua mạng trước xem sao.
Mình hỏi thêm một chút là link vào trang để gửi hồ sơ là link này bạn nhỉ:
-------------
Trước thì Phòng Đăng ký kinh doanh thuộc Sở Kế hoạch và Đầu tư thành phố Hà Nội tại Nhà B10A, Khu đô thị Nam Trung Yên, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Giờ chuyển hết lên Võ Chí Công rồi nên mình phải hỏi trước không thì đi lại hơi xa bạn ạ :)

Thanks bạn.

• Love
Reactions: Huyền Mia
Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Đúng rồi á bạn, bạn vào đang ký tài khoản và nộp

• Like
A

anhsaodem141983

Sơ cấp
7/1/20
8
5
3
41
Chào các bạn và anh chị,
Em lại quay lại hỏi anh chị chủ đề về thay đổi đăng ký kinh doanh ạ. Hôm trước em có nộp hồ sơ đăng ký bổ sung trực tuyến và nhận lại thông báo như sau:

Phòng đăng ký kinh doanh có gửi lại bên em nội dung cần sửa đổi như sau:

2. Doanh nghiệp nộp hồ sơ Thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (trong đó có nội dung cập nhật thông tin của người đại diện theo pháp luật), tuy nhiên người đại diện theo pháp luật đồng thời là chủ sở hữu, do đó đề nghị doanh nghiệp bổ sung thêm nội dung cập nhật thông tin của chủ sở hữu vào Thông báo bổ sung, cập nhật thông tin theo mẫu Phụ lục Thông tư số 01/2021/TT-BKHĐT hướng dẫn về đăng ký doanh nghiệp (có hiệu lực từ ngày 01/5/2021) của Bộ Kế hoạch và Đầu tư và nhập thống nhất thông tin đăng ký bổ sung lên khối dữ liệu trên Hệ thống.

Mục này bên em chỉ việc nhập thêm thông tin "Thông tin về chủ sở hữu" trên hệ thống để trùng khớp với thông tin "Người đại diện theo pháp luật" đúng không ạ (Như ảnh em đính kèm), và có cần kèm theo mẫu văn bản nào không ạ.

Thanks anh chị.

Đính kèm

42.9 KB · Lượt xem: 4
  • Like
Reactions: DieuXinh
Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Yes bạn
Làm tới đi, chưa được thì ta lại bổ sung tiếp :D

• Love
A

anhsaodem141983

Sơ cấp
7/1/20
8
5
3
41
Thanks bạn Huyền Mia nhé, vì mỗi lần nộp lại phải chờ tới 3 ngày mới có hồi âm nên mình định chốt lần 2 là nộp đủ luôn để sau lại chờ tiếp ấy mà :D

• Like
Reactions: Huyền Mia
Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Mình là dân ko chuyên món này. Chúc may mắn

• Like
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chào các bạn và anh chị,
Em lại quay lại hỏi anh chị chủ đề về thay đổi đăng ký kinh doanh ạ. Hôm trước em có nộp hồ sơ đăng ký bổ sung trực tuyến và nhận lại thông báo như sau:

Phòng đăng ký kinh doanh có gửi lại bên em nội dung cần sửa đổi như sau:

2. Doanh nghiệp nộp hồ sơ Thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (trong đó có nội dung cập nhật thông tin của người đại diện theo pháp luật), tuy nhiên người đại diện theo pháp luật đồng thời là chủ sở hữu, do đó đề nghị doanh nghiệp bổ sung thêm nội dung cập nhật thông tin của chủ sở hữu vào Thông báo bổ sung, cập nhật thông tin theo mẫu Phụ lục Thông tư số 01/2021/TT-BKHĐT hướng dẫn về đăng ký doanh nghiệp (có hiệu lực từ ngày 01/5/2021) của Bộ Kế hoạch và Đầu tư và nhập thống nhất thông tin đăng ký bổ sung lên khối dữ liệu trên Hệ thống.

Mục này bên em chỉ việc nhập thêm thông tin "Thông tin về chủ sở hữu" trên hệ thống để trùng khớp với thông tin "Người đại diện theo pháp luật" đúng không ạ (Như ảnh em đính kèm), và có cần kèm theo mẫu văn bản nào không ạ.

Thanks anh chị.
Trên thông báo mẫu II-5 điền cập nhật thông tin của chủ sở hữu nữa. Hồ sơ đc chấp thuận thì chỉ cần ngồi nhà vào website: http://dichvuhotrodoanhnghiep.hanoi.gov.vn/ chọn dịch vụ nộp và trả kết quả tại nhà sau đó điền thông tin vào và ngồi nhà đợi bưu điện gửi về thôi

A

anhsaodem141983

Sơ cấp
7/1/20
8
5
3
41
Trên thông báo mẫu II-5 điền cập nhật thông tin của chủ sở hữu nữa. Hồ sơ đc chấp thuận thì chỉ cần ngồi nhà vào website: http://dichvuhotrodoanhnghiep.hanoi.gov.vn/ chọn dịch vụ nộp và trả kết quả tại nhà sau đó điền thông tin vào và ngồi nhà đợi bưu điện gửi về thôi
Cảm ơn doducthanh91 nhiều nhé. Đúng thông tin mình đang cần, trước mình cũng đã nộp mẫu đó nhưng mới chỉ khai thông tin người đại diện theo pháp luật. Giờ mình dùng mẫu đó khai thêm thông tin chủ sở hữu nữa và cập nhật thêm trên hệ thống. Thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA