Đăng ký quỹ lương

• Thread starter nguyentuyet
  • Ngày gửi
N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Các bác cho em hỏi với, trong HDLĐ có quy định đầy đủ các khoản thưởng, lương tháng 13...Như vậy quỹ lương đăng ký có bao gồm các khoản đó kô?
Lương thử việc có cần phải đăng ký trong quỹ lương kô?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hieukt

Guest
16/11/06
179
0
0
37
TP Ho Chi Minh
Đăng ký quỹ lương chỉ là con số dự kiến thôi mà bạn không cần phải tuyệt đối đâu nên bạn đừng lo lắng quá như thế.

H

hanhlt415

Guest
29/5/07
55
0
6
Hà Nội
Đúng đấy bạn ạ, quỹ lương đăng ký so với thực tế có thể khác nhau nhưng bạn đừng để chênh lệch quá lớn là được, còn các khoản như bạn nói thì mình nghĩ cũng lên cho vào, vì đó là dự kiến của công ty bạn mà.

H

hongdtk

Guest
19/5/05
3
0
0
57
Hà Nội
Cac ban cho minh biet thong tu hoac nghi dinh nao noi ve viec dieu chinh thue GTGT va doanh thu doi voi hang hoa bi tra lai da khai thue va xuát hoa don trong nam va nam truoc

shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
thế nếu tớ đăng ký 30 người mà lúc quyết toán chỉ trả lương cho có 27 người thôi thì có seo ko nhỉ cả nhà? (30 người là dự kiến đầu năm sợ lắm việc, cuối cùng giảm bớt người cho đỡ tốn chi phí)

T

trungkt

Guest
12/6/05
14
0
0
Hanoi
Việc dự đoán một cách chính xác quỹ lương cần đăng ký với cơ quan BHXH là bao nhiêu theo mình nghĩ là rất quan trọng. Bởi vì theo Thông tư 82 về việc trích lập quỹ dự phòng trợ cấp mất việc làm thì đơn vị chỉ được trích tối đa 3% trên tổng quỹ lương đăng ký BHXH thôi (Số vượt quá sẽ không được xem là chi phí hợp lý khi xác định thuế TNDN phải nộp).

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
thế nếu tớ đăng ký 30 người mà lúc quyết toán chỉ trả lương cho có 27 người thôi thì có seo ko nhỉ cả nhà? (30 người là dự kiến đầu năm sợ lắm việc, cuối cùng giảm bớt người cho đỡ tốn chi phí)
Hic, xin anh hàng xóm 10k ăn sáng, ăn xong bát phở cô chủ quán lấy 8k, còn 2k bỏ túi mang về trả lại cho anh hàng xóm, anh hàng xóm không mừng cảm ơn thôi chứ sao lại mắn bạn là không chịu xài hết số tiền đã xin???!!! :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA