Xuất hóa đơn GTGT thay thế khác quý phải làm sao?

• Thread starter wktgroup
  • Ngày gửi
wktgroup

wktgroup

Trang điểm tử thi
12/7/21
68
9
8
41
Facebook
Cả nhà ơi cho e hỏi chút: hoá đơn e xuất 12/6 , giờ khách muốn huỷ để xuất hoá đơn thay thế vào tháng 7. Vậy hoá đơn xuất tháng 7 mình kê khai vào kỳ tính thuế quý 3, thì biên bản giao hàng mình ghi ngày 12/6 hay tháng 7; và khi quyết toán thuế liệu có kéo doanh thu về quý 2 để yêu cầu nộp thuế k ạ? Em cảm ơn các anh / chị !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Doanh thu và xuất bán tháng 6 thì bạn vẫn để tháng 6, tháng 7 xuất hóa đơn thay thế chỉ làm căn cứ ghi nhận điều chỉnh tăng hay giảm chứ không liên quan đến nghiệp vụ ghi nhận doanh thu bán hàng tháng 6.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cả nhà ơi cho e hỏi chút: hoá đơn e xuất 12/6 , giờ khách muốn huỷ để xuất hoá đơn thay thế vào tháng 7. Vậy hoá đơn xuất tháng 7 mình kê khai vào kỳ tính thuế quý 3, thì biên bản giao hàng mình ghi ngày 12/6 hay tháng 7; và khi quyết toán thuế liệu có kéo doanh thu về quý 2 để yêu cầu nộp thuế k ạ? Em cảm ơn các anh / chị !
Hóa đơn tháng 7 bạn chỉ kê khai trên BC tình hình sử dụng hóa đơn,
Bạn kê khai thuế tháng 6 theo hóa đơn xóa bỏ, không được kê khai vào tháng 7 theo hóa đơn thay thế. Hóa đơn xuất thay thế chỉ là để giải trình hợp thức hóa chứng từ, nếu có chênh lệch giữa hóa đơn xóa bỏ với hóa đơn thay thế thì căn cứ hóa đơn thay thế kê khai/hạch toán tăng hoặc giảm.

• Like
Reactions: wktgroup

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA